Kết quả 1 đến 9 của 9
    Chào tất cả các anh chị trong diễn đàn. Máy em cài BDM 7.1 và cài Official 7.1.0.991 (cài thêm để test official 7.1.0.1066), sau khi xóa tất cả file vendor rồi sau đó tiến hành up rom thì máy không nhận rom. Bình thường khi click file loader.exe sẽ xuất hiện một cửa sổ nhận mã PIN, sau đó chọn next, file loader.exe sẽ nhận ra bản rom và cho phép cài hoặc không cài các phần mềm cần cài đặt và hiển thị dung lượng của bản rom đó, nhưng trong trường hợp của em: file loader.exe lại chỉ cho phép gỡ hoặc cài thêm nhưng phần mềm của bản rom hiện tại (tức bản rom đang chạy trong điện thoại 7.0). Nên khi chọn advance để tiến hành sao lưu vào up rom thì máy coi như chỉ wipe, rồi khởi động lại và BB vẫn là bản 7.0. Em có hỏi lên các diễn đàn tìm hiểu, nhưng chỉ có trường hợp để file vendor mới không up được, em đã tiến hành xóa bằng Vendor XML Remover và xóa cả bằng tay rồi, ngoài ra không thấy có trường hợp này của em.
    Vì vậy em kính mong các anh chị em giúp đỡ em, con 9930 của em rất nhanh hết pin và sóng chập chờn. Em rất muốn nhanh chóng up bản rom mới để máy mạnh mẽ hơn. Cám ơn trước anh chị em!

nếu vọc tung lên thì giờ chắc làm được rồi nhỉ, hehehe, up rom đơn giản mà

vẫn chưa được bạn ơi!

Trích dẫn Gửi bởi boldheaven
    vẫn chưa được bạn ơi!
    tiếp tục vọc tiếp đi bạn, hehehe.

Trích dẫn Gửi bởi md07
    tiếp tục vọc tiếp đi bạn, hehehe.
    mình chơi bb được 2 năm thôi. Thường thì toàn up rom bằng file loader.exe. Một sự thật không tưởng là tối hôm qua, mình tự dưng up rom thành công bằng BDM. Đúng như kỳ vọng của bạn, vọc nhiều sẽ ok

mình chơi bb được 2 năm thôi. Thường thì toàn up rom bằng file loader.exe. Một sự thật không tưởng là tối hôm qua, mình tự dưng up rom thành công bằng BDM. Đúng như kỳ vọng của bạn, vọc nhiều sẽ ok
    hahaha, bình thường thôi. cứ vọc cho nó banh ta lông đi là tự nhiên rành hà. Bây giờ mỗi khi đụng bất cứ con đt nào cũng chả sợ, ngồi 1 buổi vọc là ra hết. Thậm chí đang up mà ngứa tay rút cáp cho nó die coi cứu lại đc hôn, may là đến nay chưa bán xác con nào, kakakaka

Trích dẫn Gửi bởi md07
    hahaha, bình thường thôi. cứ vọc cho nó banh ta lông đi là tự nhiên rành hà. Bây giờ mỗi khi đụng bất cứ con đt nào cũng chả sợ, ngồi 1 buổi vọc là ra hết. Thậm chí đang up mà ngứa tay rút cáp cho nó die coi cứu lại đc hôn, may là đến nay chưa bán xác con nào, kakakaka
    Woa, bạn vọc vạch sợ thật. Mình cũng vọc nhưng chưa đến nỗi nghịch như bạn haha. Bạn cho mình hỏi chút: bản rom nào đỡ hao pin và nhận bis ngon lành cho 9930? Cám ơn bạn trước

Woa, bạn vọc vạch sợ thật. Mình cũng vọc nhưng chưa đến nỗi nghịch như bạn haha. Bạn cho mình hỏi chút: bản rom nào đỡ hao pin và nhận bis ngon lành cho 9930? Cám ơn bạn trước
    mún cho nó bis ngon lành chỉ có cách mang qua chỗ bạn nào có thiết bị chuyên dung chạy lại là ok. Nếu ở TPHCM thì mang qua bạn hảicosovo thì có đó, 50k thôi. Còn mún đỡ hao pin thì bạn tự tối ưu đi, bỏ các cod ko xài bớt...cái này thì bạn tự vọc vậy, cứ tối ưu, thấy chưa ổn thì chạy lại rom, rồi lại tối ưu...rồi chạy lại, cuối cùng sẽ có 1 bản vừa gọn vừa nhanh. chạy sẽ it hao pin....Nhưng thường sau khi up rom rồi thì 1-2 bữa sau nó sẽ ổn hơn, chứ mới up xong cũng chưa nói đc gì nhìu....

Trích dẫn Gửi bởi md07
    mún cho nó bis ngon lành chỉ có cách mang qua chỗ bạn nào có thiết bị chuyên dung chạy lại là ok. Nếu ở TPHCM thì mang qua bạn hảicosovo thì có đó, 50k thôi. Còn mún đỡ hao pin thì bạn tự tối ưu đi, bỏ các cod ko xài bớt...cái này thì bạn tự vọc vậy, cứ tối ưu, thấy chưa ổn thì chạy lại rom, rồi lại tối ưu...rồi chạy lại, cuối cùng sẽ có 1 bản vừa gọn vừa nhanh. chạy sẽ it hao pin....Nhưng thường sau khi up rom rồi thì 1-2 bữa sau nó sẽ ổn hơn, chứ mới up xong cũng chưa nói đc gì nhìu....
    Vậy bạn cho mình hỏi: tự mình đăng ký bis có chạy được ko? Mình đang dùng bản 7.1.0.991. Mình ở HN, chắc mang qua Quang3G.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 25-12-2015, 11:58 PM
  2. Giúp bỏ gạch chân trong tin nhắn 9930
    Bởi kenvil9x99 trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 13-02-2014, 12:13 PM
  3. nhận fix lỗi nháy đèn đỏ k up rom được 9810,9850,9860,9900,9930
    Bởi tienhiepqn trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-12-2013, 10:05 PM
  4. Sprint sẽ bán Blackberry 9930 bản non-camera vào ngày 09/09