Kết quả 1 đến 5 của 5
    Guest
    Không rõ đã có anh em nào up hoặc chia sẻ, mình dùng mấy cái BBOs 7, trước đây vẫn backup qua BBID lên hệ thống và khi cần thì restore, nhưng nay thì khi backup vẫn báo là cả danh bạ, còn khi restore thì không bao gồm danh bạ, thế mới đau. Kể cả khi đã add acc gmail nhưng danh bạ ko hề sync từ hộp thư gmail với máy, mặc dù đã để chế độ sync rồi.

ndthuytrang ca này có giống của em không?

Trích dẫn Gửi bởi Phung Nho
    Không rõ đã có anh em nào up hoặc chia sẻ, mình dùng mấy cái BBOs 7, trước đây vẫn backup qua BBID lên hệ thống và khi cần thì restore, nhưng nay thì khi backup vẫn báo là cả danh bạ, còn khi restore thì không bao gồm danh bạ, thế mới đau. Kể cả khi đã add acc gmail nhưng danh bạ ko hề sync từ hộp thư gmail với máy, mặc dù đã để chế độ sync rồi.
    Bạn kiểm tra lại nếu đang dùng bis, tắt Sync contact đi thì mới dùng BlackBerry Protect để sync được.

Còn với Gmail, thì Google tuyên bố ngừng hỗ trợ BBOS rồi không đồng bộ được (ai nói còn đồng bộ được với Google thì em thua, thừa nhận em gà, em đang xài 2 sim bis 2 nhà mạng test rồi). Hiện giờ nếu không dùng Protect được thì bạn có các giải pháp sau:

- Mở danh bạ Google ra export ra file csv/ vcf sau đó dùng ứng dụng bên thứ 3 để import vào (cách này có khả năng thiếu nếu data bạn nhiều).

- Xài tài khoản Microsoft để đồng bộ (bước này thì bạn tạo 1 tài khoản Microsoft, rồi port danh bạ từ google qua Microsoft , rồi add tài khoản Microsoft vào bbos 7 như add mail để đồng bộ danh bạ.

- Đồng bộ với Outlook.

=> Mình giải quyết vấn đề với Outlook Account. Add sync trực tiếp, cách này tiện cho bạn nếu dùng nhiều máy cùng 1 bộ danh bạ.
    Tại sao: Hiện giờ BBOS hãng đã ngừng hỗ trợ rồi và BIS với các nhà mạng mình đang thấy rất chập chờn, đặc biệt là Mobifone.

Guest
    cảm ơn thông tin bạn đã chia sẻ

Có thể đăng nhập tài khoản microsoft để sync danh bạ hả các bác.

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi về backup và restore
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-06-2015, 02:16 PM
  2. Khắc phục lỗi restore file backup trên bb 10
    Bởi anhnphl trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-06-2015, 07:04 PM
  3. Backup và Restore history chat trên BBM
    Bởi muasam7 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0