Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Micromax, nhà sản xuất điện thoại lớn nhất

Ấn Độ vừa cho biết tất cả các mẫu điện thoại

Canvas của họ xuất xưởng từ Tháng 10 sẽ được cài sẵn (pre-loaded)

BBM for

Android. Còn đối với những người dùng cũ, họ có thể tải BBM for Android về từ Play Store của Google. Canvas là mẫu điện thoại chạy Android rất phổ biến ở Ấn Độ, thị phần của nó ngang với Samsung tại đất nước đông dân thứ 2 thế giới này.

Được biết Micromax cũng đã phát triển một ứng dụng nhắn tin có tên là HookUp và cũng được cài sẵn trên các thiết bị Android của họ. Tuy nhiên, khi biết tin BBM sẽ có mặt trên Android và iOS, Micromax đã quyết định ngừng phát triển HookUp để chuyển sang bắt tay với BlackBerry để cài sẵn BBM for Android lên thiết bị mới của mình.

Deepak Mehrotra, Phó chủ tịch của Micromax cho biết:

Chúng tôi đã xây dựng một hệ sinh thái di động mạnh mẽ cho người dùng của chúng tôi, không chỉ thúc đẩy họ mua sản phẩm của chúng tôi, mà còn xây dựng một kết nối với thương hiệu và dân chủ hóa công nghệ ở Ấn Độ. Mang đến một trong những dịch vụ tin nhắn điện thoại di động phổ biến nhất như BBM trên điện thoại thông minh của chúng tôi là có một nỗ lực để mở rộng thành công của chúng tôi về dịch vụ nhắn tin cho người tiêu dùng, giúp người dùng của chúng tôi có thể kết nối và giao tiếp hoàn hảo với những người thân yêu của họ.

Chúng tôi sẽ tiếp tục thúc đẩy sự đổi mới đảm bảo rằng khách hàng của chúng tôi có ưu đãi cho các ứng dụng mới nhất và thú vị nhất giống như BBM trong tương lai
    Về phía bên BlackBerry, Sunil Lalvani - Giám đốc điều hành tại Ấn Độ nhận xét:

BBM cung cấp cho khách hàng một trải nghiệm tuyệt vời về nhắn tin trên điện thoại di động, với sự đảm bảo rằng thông điệp của bạn đã được gửi tới nơi và được đọc, kiểm soát sự riêng tư, cho phép bạn dễ dàng kết nối với những người không buộc bạn phải đưa ra số điện thoại của bạn hoặc địa chỉ email. Chúng tôi rất vui mừng được làm việc với Micromax để đưa BBM đến khách hàng trực tiếp trên điện thoại thông minh Canvas trên khắp Ấn Độ.
    Theo: N4BB

Tuyệt vời, những ứng dụng cài sẵn theo máy bao giờ cũng được người dùng để ý và dùng nhiều nhất :-bd

Sắp tới có thể sẽ đến lượt Samsung thông báo cài sẵn BBM trên tất cả các dòng Galaxy :x

Mới kêu mấy đứa bạn xài Android & iOS cài BBM coi ra sao, chúng nó kêu mình xài Viber & Whatsapp đi cho tiện. Bó tay! =))

lỡ như mình dùng BBM trên BB và đưa số Pin cho bạn bè, thế khi mình đổi sang cái BB khác với mã Pin khác thì bạn bè làm sao nhắn cho mình đc nữa.

Trích dẫn Gửi bởi levinhtin
    lỡ như mình dùng BBM trên BB và đưa số Pin cho bạn bè, thế khi mình đổi sang cái BB khác với mã Pin khác thì bạn bè làm sao nhắn cho mình đc nữa.
    Vẫn được bạn ah, nó liên quan đến cả BBID nữa mà. Vì khi bạn đổi máy (PIN mới), bạn cần đăng nhập BBID để sử dụng BBM, khi đó thông tin PIN mới sẽ cập nhật lên Server của BlackBerry tương ứng với BBID của bạn, và BlackBerry sẽ làm nhiệm vụ cập nhật lại danh sách bạn bè của tất cả những người đã add bạn vào friend list của họ. Vì danh sách bạn bè trên BBM cũng được đồng bộ lên BBID trên server của BB mà

Mình đổi máy suốt mà có vấn đề gì với bạn bè đâu

Chiến thuật "gửi nhờ chân" này của BB rất tuyệt!

Sắp tới Samsung sẽ thay chat On bằng BBM

Sent from my BlackBerry 9100 using Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi levinhtin
    Giờ BBM quản lý bằng BlackBerry ID nên bạn không phải lo vêf điều đó, khi chuyển sang bất kỳ máy nào có phần mềm BBM chỉ cần đăng nhập lại BlackBerry ID đã đăng ký là tự động nó load hết danh bạ, tin nhắn về máy mới như khi bạn dùng máy cũ!

Thế thì trên Android hay IOS khi dùng BBM lần đầu đều phải đăng ký một tài khoản BBID.

Vậy là từ h mình có thể gỡ Viber với Whatsapp ra khỏi máy đc rồi :P

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-02-2017, 01:01 AM
  2. Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 24-02-2014, 11:00 PM
  3. Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 19-12-2013, 09:01 PM
  4. Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 29-11-2013, 01:31 PM
  5. Trả lời: 38