Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Kết quả 51 đến 60 của 60
    Buồn bã vì ngay cả bản thân mình còn bán tín bán nghi trước những tin đồn như BB bán cty, chia nhỏ cty, cắt giảm nhân sự... Còn với những ai chưa dùng BB, hoặc đứng nhìn BB từ xa thì họ xem như BB đã chết rồi, vì họ đã thấy cái kết của Nokia, 1 cái tên gạo cội trong làng di động thế mà còn bị thâu tóm. Huống gì BB... Những tin này có thể đối với BBer là 1 động lực, nhưng đối với họ thì chẳng có nghĩa gì nữa, vì họ cũng sẽ nghĩ "BB có ra bao nhiêu con đt nữa thì cũng như thế thôi."....

Thiết nghĩ BB nên thay đổi chiến thuật PR cho những em đt sắp tới, làm việc với các dev để có những app native mà các OS khác cũng có, nếu việc PR ko hiệu quả thì BB nên tìm 1 đối tác khác có tiếng hơn về lĩnh vực này.

Z30 có lẽ đc công bố quá sớm, trong khi việc PR cho nó em thấy khá mờ nhạt...

P.s: Đây là 1 số ý kiến từ bản thân và bạn bè, đồng nghiệp khi nói về BB, nên các bác đừng nghĩ rằng em suy nghĩ tiêu cực, thực tế là em vẫn còn thích thú vs BB và đang dùng BB10 đây :">

Trích dẫn Gửi bởi countrycowboy
    chắc chắn là không chết rồi, khi mà vẫn có những người dùng trung thành như cộng đồng bbvietnam này. Nhưng để toả sáng trở lại thì lại là chuyện khác. Tất cả còn ở phía trước mà. Cờ hay về tàn, đời được về sau mà.
    Hỏi rằng cả cái cộng đồng BBvietnam, hay rộng hơn là tất cả anh chị em đang dùng một chiếc BB, có được mấy người dùng máy xịn của BBRY, mấy người có thể mua được những dòng máy mới ra? Nghe thì quá chua chat, nhưng đa số anh em dùng BB toàn 87--_978 là số đông (chả còn sản xuất nữa), và đương nhiên còn toàn dùng máy ko phải được phân phối chính hãng nữa. Haizz!....

Đẳng cấp pro tạo nên sự khác biệt. BB vẫn vô đối.

Trích dẫn Gửi bởi cadicktran
    Hỏi rằng cả cái cộng đồng BBvietnam, hay rộng hơn là tất cả anh chị em đang dùng một chiếc BB, có được mấy người dùng máy xịn của BBRY, mấy người có thể mua được những dòng máy mới ra? Nghe thì quá chua chat, nhưng đa số anh em dùng BB toàn 87--_978 là số đông (chả còn sản xuất nữa), và đương nhiên còn toàn dùng máy ko phải được phân phối chính hãng nữa. Haizz!....
    Vn chỉ chiếm thị phần rất nhỏ thôi, các thị trg như châu âu, ả rập, ấn độ mới là nhiều. Mình muốn nói là ở những chỗ khác cũng sẽ có những cộng đồng nhiệt huyết cả. Còn máy BlackBerry đang dùng chủ yếu là 2nd và xách tay nhưng nó vẫn là sp của bb, có bao nhiêu ng dùng thì chứg tỏ BlackBerry đã bán dc bấy nhiêu ) xu hướng dt sẽ rẻ đi nên anh em sẽ được dùg hết thôi, chỉ có điều là mình đi sau thế giới, bọn nó dùng z30 thì mình mới đang z10 chẳng hạn. Be happy!! ^^

Cuối năm BB tung ra con máy, vd là Z50 với chip lõi 4, Ram 3Gb rồi sang năm Z100 chip lõi 8, Ram 4Gb.....thì lúc đó mới gọi là đua tốc độ
    Đến như con IPhone giờ so cấu hình vẫn còn kém so với BB mà vẫn chạy HĐH ngon lành. Cái quan trọng là mỗi lần OS nâng cấp thì có những trình điều khiển gì ấy chứ

Giờ mà muốn dân VN sử dụng BB10 hoặc BB7 đại trà thì các nhà mạng có chế độ hậu mãi đi kèm khi mua máy mới như các quốc gia khác thì hay biết mấy
    Ko thể so sánh với Apple hay Samsung đc khi mà họ đã chiếm lĩnh phần lớn thị trường. Đến như WindowPhone thì có phần cứng là Nokia, phần mềm của Microsoft đã quá quen thuộc với dân VN rồi.
    Mà điện thoại BB đc cái phần cứng rất tốt, bền bỉ. Chỉ cái là OS10 đang là đồ mới. Tất cả chỉ là giá hơi chat khi đem so với các Hãng khác đã quá quen thuộc với người dùng

nền tảng phần cứng theo mình thế là ổn rồi. OS làm sao cho mượt mà và kế thừa những điểm mạnh của BBOS nữa là ngon.

Cắt giảm 40% nhân sự đã đc chính thức xác nhận rồi ko phải tin đồn nữa

Guest
    Cứ thủ vài chú 8700 cho chắc ăn. He he.

Cứ thủ vài chú 8700 cho chắc ăn. He he.

Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456

Các Chủ đề tương tự

1. Xác nhận BlackBerry Passport không phải do Foxconn sản xuất
    Bởi ngoc.tien trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 19-08-2014, 05:20 PM
  2. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 31-03-2014, 07:19 PM