Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 39
    đào mộ lên để test nào ) ) )
    hiện tại fullbanner theo cách mình nói và áp dụng cách làm 3 rows thì có vẻ fullbanner không là vấn đề nữa.bạn cứ test thoải mái.fullbanner của bạn có đẹp hay ko là cách bạn edit tọa độ hiển thị thông tin ngày tháng trên màn hình.

đào mộ lên để test nào ) ) )
    hiện tại fullbanner theo cách mình nói và áp dụng cách làm 3 rows thì có vẻ fullbanner không là vấn đề nữa.bạn cứ test thoải mái.fullbanner của bạn có đẹp hay ko là cách bạn edit tọa độ hiển thị thông tin ngày tháng trên màn hình.

Trích dẫn Gửi bởi greensky20
    Bạn đã thay được font, size, color cho TIME chưa?

Trích dẫn Gửi bởi greensky20

Trích dẫn Gửi bởi xinloimottinhyeu_812
    dạ rồi anh. em đã thay được font,size,color rồi ạ.

font-family="tên font mà bạn muốn hiểu thị(thay bất kỳ font gì mà bb hỗ trợ,việc add font của win thì em không rõ bb có làm dc ko)"&
    font-style="kiểu chữ"&
    font-size="size bạn muốn(theo em tìm hiểu thì không thể chọn size lớn hơn 52)"&
    fill="mã màu chữ(dùng mã hex)"&
    align="căn chỉnh" mà bạn muốn.

em có làm 1 theme có dùng cái này đây là video demo của nó.trong này em chỉ thay size và màu chữ.còn font em dùng bbalpha sans
    ở đây em thấy khó là ở 4 tọa độ x,y,width và height căn chỉnh sao cho thật chính xác vị trí mà mình muốn
    [youtube]RZg-5LaqXVc[/youtube]
    đây là 1 theme của trung quốc theo em nghĩ là có dùng cách fullbanner như em nói.

em đã thử trích xuất icon từ theme này thì lấy được ảnh icon với kích thước 48x36 như vậy theo em nghĩ ở đây làm 3 rows với kích thước 48x36,và kích thước icon được resize gần bằng với tab nâu bên ngoài. nên có cảm giác icon gần nhau và to hơn.với loại theme này thì em làm được.

nhân tiện đây em có thắc mắc đang gặp phải ở chỗ làm slide dock với đoạn code để tạo slide là

Mã:
    <animateTransform xlink:href="#Layer_1" id="_anim_l1" attributeName="transform" type="translate"
    					to="0,0" dur="0.5s"  
    					fill="freeze"
    					begin="Theme_Button_1.focusin"	/>
    liệu em có thể tạo hiệu ứng slide với phím tắt không?em thấy theme win8 lite của newday có kĩ thuật này.ko biết em nghĩ vậy có đúng không?mong được sự giúp đỡ từ các bạn

Trích dẫn Gửi bởi xinloimottinhyeu_812
    dạ rồi anh. em đã thay được font,size,color rồi ạ.

font-family="tên font mà bạn muốn hiểu thị(thay bất kỳ font gì mà bb hỗ trợ,việc add font của win thì em không rõ bb có làm dc ko)"&
    font-style="kiểu chữ"&
    font-size="size bạn muốn(theo em tìm hiểu thì không thể chọn size lớn hơn 52)"&
    fill="mã màu chữ(dùng mã hex)"&
    align="căn chỉnh" mà bạn muốn.

em có làm 1 theme có dùng cái này đây là video demo của nó.trong này em chỉ thay size và màu chữ.còn font em dùng bbalpha sans
    ở đây em thấy khó là ở 4 tọa độ x,y,width và height căn chỉnh sao cho thật chính xác vị trí mà mình muốn
    [youtube]RZg-5LaqXVc[/youtube]
    đây là 1 theme của trung quốc theo em nghĩ là có dùng cách fullbanner như em nói.

em đã thử trích xuất icon từ theme này thì lấy được ảnh icon với kích thước 48x36 như vậy theo em nghĩ ở đây làm 3 rows với kích thước 48x36,và kích thước icon được resize gần bằng với tab nâu bên ngoài. nên có cảm giác icon gần nhau và to hơn.với loại theme này thì em làm được.

nhân tiện đây em có thắc mắc đang gặp phải ở chỗ làm slide dock với đoạn code để tạo slide là

Mã:
    <animateTransform xlink:href="#Layer_1" id="_anim_l1" attributeName="transform" type="translate"
    					to="0,0" dur="0.5s"  
    					fill="freeze"
    					begin="Theme_Button_1.focusin"	/>
    liệu em có thể tạo hiệu ứng slide với phím tắt không?em thấy theme win8 lite của newday có kĩ thuật này.ko biết em nghĩ vậy có đúng không?mong được sự giúp đỡ từ các bạn

theme này nhìn trông cg được
    thanks bác nhé!<br /><br />Added at --- 20/02/2011, 00:34 ---<br /><br />bác nào có theme os6 pro cho 8320 không? e tìm mãi nhưng không được.
    thanks các bác trước nhé

theme này nhìn trông cg được
    thanks bác nhé!<br /><br />Added at --- 20/02/2011, 00:34 ---<br /><br />bác nào có theme os6 pro cho 8320 không? e tìm mãi nhưng không được.
    thanks các bác trước nhé

Đoạn code để thay font mặc định theo máy như nào thế các bác.

[ Posted by Mobile Device ]

Đoạn code để thay font mặc định theo máy như nào thế các bác.

[ Posted by Mobile Device ]

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Facebook đã thêm 5 biểu tượng mới ngoài nút "Like"
    Bởi châu kiệt luân trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 27-02-2016, 04:20 PM
  2. z10 lag khi vuốt homescreen
    Bởi phamphung.lhkd trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-06-2015, 04:03 PM
  3. Trả lời: 38