Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 39
    Vì 1 thế giới không có con )

Trích dẫn Gửi bởi bbvnNews
    2 con 2 SIM thì có thể OK hơn trong một số trường hợp, như bạn nói là 1 (hết pin con này còn còn kia), trường hợp khác là nhiều người thích trải nghiệm đồng thời một chiếc BB qwerty với 1 chiếc Full touch. Còn lại thì chỉ thấy phiền hơn vì lúc nào cũng phải đem theo 2 cái phone, cồng kềnh

Còn điện thoại 2 SIM thì chắc chắn là không thể tiện bằng cái SIM ảo này được đâu bạn.
    ah theo mình hiểu thì muốn xài dc 3 số điện thoại trên 1 sim thì phải dùng một dịch vụ của nhà mạng thông qua phần mềm mà BB là đơn vị cung cấp phần mềm đó, và người dùng sẽ phải trả 1 khoản phí dịch vụ. Việc xài dịch vụ này theo mình so với dùng 1 em 2 sim là ko có lợi vì cước phí gọi vẫn như nhau nhưng phải mất thêm 1 khoản phí dịch vụ và nếu mình không nhầm thì cả 3 số trên 1 sim này đều của nhà mạng cung cấp, trong khi xài 2 sim thì có thể trọn nhà mạng khác nhau (VD: sim mobi và viettel để tùy chọn gọi khách hàng mobi hay viettel).
    Tất nhiên là cái này cũng phụ thuộc người dùng vì sẽ có người ko thích mang nhiều dt nên dùng 1 sim 3 số sẽ lợi hơn và mang theo cục pin dự phòng là ko lo hết pin , nên đây chỉ là ý kiến của cá nhân mình thôi:P

Trích dẫn Gửi bởi bbvnNews
    2 con 2 SIM thì có thể OK hơn trong một số trường hợp, như bạn nói là 1 (hết pin con này còn còn kia), trường hợp khác là nhiều người thích trải nghiệm đồng thời một chiếc BB qwerty với 1 chiếc Full touch. Còn lại thì chỉ thấy phiền hơn vì lúc nào cũng phải đem theo 2 cái phone, cồng kềnh

Còn điện thoại 2 SIM thì chắc chắn là không thể tiện bằng cái SIM ảo này được đâu bạn.
    ah theo mình hiểu thì muốn xài dc 3 số điện thoại trên 1 sim thì phải dùng một dịch vụ của nhà mạng thông qua phần mềm mà BB là đơn vị cung cấp phần mềm đó, và người dùng sẽ phải trả 1 khoản phí dịch vụ. Việc xài dịch vụ này theo mình so với dùng 1 em 2 sim là ko có lợi vì cước phí gọi vẫn như nhau nhưng phải mất thêm 1 khoản phí dịch vụ và nếu mình không nhầm thì cả 3 số trên 1 sim này đều của nhà mạng cung cấp, trong khi xài 2 sim thì có thể trọn nhà mạng khác nhau (VD: sim mobi và viettel để tùy chọn gọi khách hàng mobi hay viettel).
    Tất nhiên là cái này cũng phụ thuộc người dùng vì sẽ có người ko thích mang nhiều dt nên dùng 1 sim 3 số sẽ lợi hơn và mang theo cục pin dự phòng là ko lo hết pin , nên đây chỉ là ý kiến của cá nhân mình thôi:P

Trích dẫn Gửi bởi thaibinh592
    sim mobi và viettel để tùy chọn gọi khách hàng mobi hay viettel
    Cái này thực tế sẽ ít người nào kinh doanh mà lại dùng như vậy, thường thì người ta dùng nhiều số là để tách biệt công việc với cá nhân. Số thứ nhất chỉ để liên lạc với gia đình, bạn bè thân thiết; số thứ 2 để phục vụ công việc, khách hàng, đối tác...; và nếu có số thứ 3 thì để đăng ký mấy dịch vụ thanh toán, online gì đó ...

Trích dẫn Gửi bởi thaibinh592
    sim mobi và viettel để tùy chọn gọi khách hàng mobi hay viettel
    Cái này thực tế sẽ ít người nào kinh doanh mà lại dùng như vậy, thường thì người ta dùng nhiều số là để tách biệt công việc với cá nhân. Số thứ nhất chỉ để liên lạc với gia đình, bạn bè thân thiết; số thứ 2 để phục vụ công việc, khách hàng, đối tác...; và nếu có số thứ 3 thì để đăng ký mấy dịch vụ thanh toán, online gì đó ...

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Mình đang muốn có 1 số mà dùng trên 2 máy thì sao nhỉ?
    Tháo sim ra lắp sang máy khác thì dùng nhiều máy cũng được chẳng riêng 2 máy

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Mình đang muốn có 1 số mà dùng trên 2 máy thì sao nhỉ?
    Tháo sim ra lắp sang máy khác thì dùng nhiều máy cũng được chẳng riêng 2 máy

Trích dẫn Gửi bởi ant0135
    Sao không triển khai nhanh cái này với tất cả các đối tác trên thế giới nhỉ? Đảm bảo cứu BlackBerry khỏi khó khăn ngay. Mọi người quá mệt mỏi với 2 tay 3 súng rồi. Làm nhanh cho kịp không lại chẳng còn ngáp nổi nữa.
    Vấn đề của BB đâu chỉ nằm ở 2 sim.

Trích dẫn Gửi bởi ant0135
    Sao không triển khai nhanh cái này với tất cả các đối tác trên thế giới nhỉ? Đảm bảo cứu BlackBerry khỏi khó khăn ngay. Mọi người quá mệt mỏi với 2 tay 3 súng rồi. Làm nhanh cho kịp không lại chẳng còn ngáp nổi nữa.
    Vấn đề của BB đâu chỉ nằm ở 2 sim.

mình chỉ thích 1 sim xài đc 2 máy, như thế BB nhà mình sẽ k bị bỏ xó như bây h

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Verizon sẽ triển khai mạng 5G đầu tiên trên thế giới vào năm 2017
    Bởi daongocminhtuyet trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 10-09-2015, 10:54 PM
  2. Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 13-06-2013, 10:41 AM
  3. RIM cho phép các nhà phát triển khai thác tính năng "Push" trên BlackBerry 10
    Bởi tran.lyly82 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-08-2012, 11:52 AM
  4. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 25-05-2012, 03:23 PM
  5. Thêm nhiều nhà khai thác triển khai thanh toán tích hợp trên App World.
    Bởi huynhphung19 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 29-02-2012, 12:13 AM