Kết quả 1 đến 10 của 10
    <div style="text-align: justify !important;">Em nhặt nhạnh đc cái này bên TT vác về đây cho ace nào thích trải nghiệm màn hình My Faves độc quyền của bọn T-Mobile </div>

mrkun&blackberry

<div style="text-align: justify !important;">Sau nhiều ngày mày mò thì giờ [KuN] đã có thể tìm được cách hiện thị theme MyFaves của T-mobile không cần chỉnh sửa Code lằng nhằng như các bài viết hiện theme ẩn. Quá tuyệt đúng không?
    Và ta bắt tay vào việc thôi............................!
    Nên nhớ việc này chỉ thực hiện cho những máy chưa tối ưu ROM nha!
    Đầu tiên để thực hiện việc này thì ta cần mở được Screen Engineering của máy, các bác có thể dùng vnbbUtils của anh vnbb09 nhé!
    Sau khi đã làm như hướng dẫn để có thể mở được Engineering Screen, thì các bác vào mục JVM Engineering Screens như ảnh.</div>
    Vào tiếp mục Processes như ảnh
    Di chuyển đến mục net_rim_two_five(115) đây chính là modun của MyFaves và cũng nó đã chặn hiển thị của MyFaves

Các bạn nhấp phím Menu sau đó chọn Kill Process máy sẽ thông báo lỗi.
    +Một là lỗi 507
    +Hai là lỗi 503
    <div style="text-align: justify !important;">=>Đừng lo lắng! Hãy Reset lại máy và chờ máy khởi động lại và các bác sẽ thấy mục icon MyFaves hiện trên máy như thế này, có "sướng" không nào</div>

<div style="text-align: justify !important;">Chưa hết đâu nhá, do MyFaves là một sản phẩm riêng của T-Mobile đến nó sẽ Sync với hệ thống gây nên tình trạng load mãi không hiện, và sinh ra lỗi không thống nhất, dẫn đến máy treo hoặc không chạy MyFaves. Để tránh tình trạng này các bạn là như sau để tắt đi

Options -> MyFaves rồi chỉnh sửa y như trong ảnh</div>

<div style="text-align: justify !important;">Quá trình đã thành công, không cần đó kĩ thuật lằng nhằng và 90% là làm trên máy, chỉ dùng pc khi lấy mã để mở Screen Engineering mà thôi! Quá trình này em đã thực hiện trên BB8320 - ROM 4.5.0.188 (không tối ưu) và hoàn toàn không có lỗi khi làm từ sáng đến giờ! .Mong các bác thử trên các máy khác và cho ý kiến nhá

Update: Không hiểu sao mọi người luôn phàn nàn về việc MyFaves làm tốn tiền gửi sms Em cũng chẳng hiểu vì sao? Nên em xin hướng dẫn mọi người cách này là bỏ luôn cái đó!</div>
    Đầu tiên: Vào Options > Advanced Options > Applications

Bấm Menu & Chọn Modules. Vào trong Modules ta kiếm Mudules của MyFaves nó có tên là net_rim_tmo_five

Bấm menu và chọn tiếp như ảnh

Edit tất cả là Deny. Sau đó Reset lại máy
    <div style="text-align: justify !important;">Có nhiều bác thắc mắc về việc trừ tiền nhưng e nghe thấy các bác ấy bảo là Tổng đài sẽ cộng trả lại tiền nên các bác yên tâm nhé.

Em hướng dẫn thêm cho bác nào không làm đc. Cài cái theme T-Mobile vs cái My Faves em đính kèm ở dưới nhé. Chắc chắn sẽ đc đấy. Dùng Vnbbultis để load cod vào nhé

Linkdown file MyFaves: http://www.mediafire.com/?qh5f3zpv9499i7e
    Do 4rum mình không cho up file đính kèm hơn 1mb nên các bác chịu khó down link MF

Lần đầu tiên viết Topic nên các bác ném nhẹ nhẹ .

P/s: Mod sửa giúp e bài cho gọn hơn 1 tí được không. Tks
    </div>

thank

Chả thấy MOD nào vào Edit bài cho e nhỉ?! Thấy xấu quá đi mất T.T

[ Posted by Mobile Device ]

nếu dùng theme khác thì cái my fave có mất đi k bác,mình xài 8320 nhưng lại rom hybrid + 188

soft này dùng dc cả các máy khác chứ ok riêng j T-mobile nhé, hồi trc vẫn dùng trên con 8110 Vodafone tuy nhiên phải set phím tắt để hiện chương trình cơ thêm nữa là dùng cái này khi mình chọn contact để hiển thị ở My Faves thì nó sẽ tự động creat thêm 1 contact vào addbook với tên mình để như ở My Faves, và nếu xóa contact này đi thì BB sẽ...tự động rs :-B

Trích dẫn Gửi bởi bakery00
    nếu dùng theme khác thì cái my fave có mất đi k bác,mình xài 8320 nhưng lại rom hybrid + 188
    chỉ làm được trên ROM nguyên bản (official) thôi bác à

tiếc nhỉ,xài theme của newday thấy nhìu theme đẹp lắm,bỏ phí quá,tiếc là h trang đó k vào đc

Trích dẫn Gửi bởi Soulkent
    Chả thấy MOD nào vào Edit bài cho e nhỉ?! Thấy xấu quá đi mất T.T

Đã trình bày lại hộ Soulkent

Trích dẫn Gửi bởi thienkhanh_xd
    chỉ làm được trên ROM nguyên bản (official) thôi bác à
    Máy e 831 chạy tối ưu + hybird đây! làm ngon. Cài theme vs load file cod của MyFaves vào! Làm theo hướng dẫn bên trên là ổn thôi. E cam đoan đấy!

Guest
    rất hữu ích. tiếp tục phát huy nhé

Các Chủ đề tương tự

1. [HOT] BlackBerry từ bỏ kế hoạch bán công ty, chỉ thay CEO
    Bởi trungtamgec11 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 06-11-2013, 12:12 AM
  2. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 12-07-2013, 10:00 AM
  3. Netflix vẫn chưa có kế hoạch hỗ trợ BlackBerry 10
    Bởi inthelong08 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 06-03-2013, 08:04 AM
  4. 70% khách hàng của RIM có kế hoạch nâng cấp lên BlackBerry 10
    Bởi inthelong1 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 15-12-2012, 08:52 PM
  5. Kích hoạt Playbook rồi có kích hoạt lại được không?
    Bởi tieungaovanhoa trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 27-12-2011, 11:34 AM