Kết quả 1 đến 7 của 7
    Như tiêu đề, hôm nay rảnh rỗi nên xin hướng dẫn các bạn làm cái host và tên miền miễn phí (nhưng không cùi bắp đâu) để lưu trữ ứng dụng và cài đặt trực tuyến (OTA: Over The Air)

Bước 1) Đăng ký host để lưu trữ ứng dụng online, dung lượng 1,5GB, băng thông hàng tháng 100GB

Các bạn vào trang: http://www.000webhost.com/, tìm phần sau:

Click vào chữ Order Now (phần được bôi màu đỏ ở hình trên)

or, I will choose...
    các bạn chọn tên miền mà mình muốn. Ở đây tôi chọn ioubbvn.netii.net, sau khi điền xong như hình, các bạn chọn Create My Account

Sau khi đăng ký xong nó ra thế này nghĩa là đã đăng ký và chờ đợi bạn xác thực từ email

Các bạn vào email và kiểm tra xem nó đã gửi cho mình chưa, nếu có sẽ như thế này:

Các bạn click vào đường dẫn được bôi đỏ như hình trên để kích hoạt tài khoản.

Sau đó nó sẽ gửi mail cho bạn biết thông tin về tài khoản:

Các bạn chú ý cái mục: FTP Hostname: ftp.ioubbvn.netii.net
    FTP Usertname: a4054161
    FTP Password: là mật khẩu lúc bạn đăng ký host

Tiếp theo chúng ta tiến hânh upload file lên host, các bạn có thể dùng các phần mềm FTP, ở đây mình dùng FlashFXP (các bạn có thể tìm trên mạng)

Sau khi cài đặt FlashFXP, các bạn mở lên và chọn Session>Quick Connect

Bạn điền các thông tin về FTP mà lúc nãy chúng ta chú ý vào và ấn Connect

Sau khi kết nối được đến host, nhìn phía trên bên trái như sau:

Cái thư mục public_html là nơi chúng ta lưu trữ file, các bạn không nên đổi tên folder này nha.
    Bây giờ click đúp vào thư mục public_html.

Đây là bên trong thư mục public_html, các bạn xóa file default.php đi nha. Còn nếu ai biết về PHP thì có thể viết lại cho đẹp.

Sau đó chúng ta tạo một folder mới bằng cách click phải lên ở màn hình FlashFXP (bên trong folder public_html), chọn Make Folder

Nó ra như sau, điền tên Folder vào, ví dụ là BlackBerry chẳng hạn rồi ấn OK.

Nhìn bên trái, các bạn chọn đường dẫn đến folder hoặc file mà mình muốn upload, click phải vào folder hoặc file và chọn Transfer.

Trong lúc chờ đợi chương trình upload file lên host, anh chị em tranh thủ làm ly cà phê cho tỉnh táo, hoặc làm điếu thuốc cho thơm mồm bổ phổi

OK, sau khi upload xong các bạn vào trình duyệt mở trang này lên thử nha: http://ioubbvn.netii.net

Click vào thư mục BlackBerry nó ra cái thư mục mà tôi upload:

Các bạn muốn lấy link của một file nào chỉ cần click phải vào file và chọn Chép địa chỉ liên kêt (tùy trình duyệt và tùy ngôn ngữ)
    Ví dụ để lấy file Zodiac.jad để cài OTA, ta click phải vào file Zodiac.jad và chọn Chép địa chỉ liên kết.

Vậy là chúng ta đã tạo được nơi lưu trữ và biết cách lấy link OTA. Tiếp theo chúng tao đăng ký tên miền miễn phí .TK

Bước 2) Đăng ký tên miền miễn phí DOT.TK

Các bạn vào trang http://dot.tk và chú ý mục sau:

Điền vào tên miền mà mình muốn, ở đây tôi chọn ioubbvn.tk, rồi chọn GO

- Sử dụng tên miền mới: chọn Chuyển tiếp tên miền này.
    - Đăng ký dài hạn: chọn thời gian mà bạn muốn tên miền có hiệu lực, ở đây tôi chọn 12 tháng, sau thời gian trên nó sẽ gửi cho mình email kêu mình kích hoạt tiếp.
    - Nhập ký tự như hình và ấn Đăng ký.

Nó ra mục sau:

Các bạn chú ý ở cuối trang, click vào dòng: "địa chỉ email"

Nó ra như sau, nhập địa chỉ email của bạn vào rồin ấn TIẾP:

Nó ra mục sau:

Các bạn nhập tên, mật khẩu và ấn Tạo tài khoản.

Khi đăng ký xong nó hiện ra cái bảng sau:

Các bạn vào email để kích hoạt nó nha:

Các bạn copy dòng: Mã số xác nhận, rồi click vào đường dẫn ở mục: Tới: http://...

Nhập số xác thực mà bạn copy lúc nãy vào và ấn XÁC NHẬN, nó sẽ đưa bạn sang mục mới, các bạn chú ý mục Domain Panel dùng để: Thêm, xóa, chỉnh sửa tên miền của mình.

Ví dụ muốn thay đổi đường link của Host, các bạn chọn Modify tên miền, rồi chọn Domain Fowarding, điền địa chỉ host mới rồi ấn Save Changes

VẬY LÀ CHÚNG TA ĐÃ HOÀN THÀNH CÔNG VIỆC, GIỜ XEM THÀNH QUẢ NHA, CÁC BẠN VÀO: http://ioubbvn.tk nha.

Xin chân thành cảm ơn !

Dùng cái này tạo một trang web nhỏ được không bác, được thì mong bác hướng dẫn anh em luôn ợ

Được mà, bạn có thể dùng HTML hoặc PHP cũng được.

Trích dẫn Gửi bởi kiettel
    Được mà, bạn có thể dùng HTML hoặc PHP cũng được.
    Phần khai báo Domain trên thằng hosting miễn phí kia, bạn chọn luôn cái mục 1 "I want to host my own domain" là cái dot.tk của bạn đi. Sau đó trên dot.tk khai báo trỏ đến cái IP của cái host đó là được mà.

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Phần khai báo Domain trên thằng hosting miễn phí kia, bạn chọn luôn cái mục 1 "I want to host my own domain" là cái dot.tk của bạn đi. Sau đó trên dot.tk khai báo trỏ đến cái IP của cái host đó là được mà.
    Hi cái này mình biết, viết đơn giản cho anh em mới dễ hiểu, sau đó họ sẽ tự tìm hiểu được mà.

Mọi người nên dùng cái 000web này sống rất dai và ổn định.

Trước dùng cái 000web này làm web trung gian đọc tiếng Việt cho OS4.5 toàn bị khóa

[ Posted by Mobile Device ]

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-04-2017, 01:43 PM
  2. Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 06-08-2016, 08:43 AM
  3. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 06-03-2015, 11:57 AM
  4. Chia sẽ trang wed down game và phần mềm cho PB
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 04-09-2014, 12:24 PM