Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60
    Gặp vấn đề. Thay đổi suy nghĩ. Post lại bài hướng dẫn cho mọi người không cần mua mà vẫn có thể dùng FileScout (FS) một cách gần hoàn toàn. Lần trước em trình bày theo ngôn ngữ "kì dị" là tránh để Emacberry biết kẻo bị Fix trên server của Dropbox Plugin (ví dụ: họ chặn cái key đó khi ta đòi kết nối và gửi thông tin tới Emacberry hoặc Dropbox server), lần này an toàn hơn vì ta dùng cách dùng thử như bình thường.
    Ai đã sử dụng các cách Deny kết nối thì đến một ngày nào đó sẽ bị lỗi vì FS sẽ đòi check sau mỗi 10 ngày gì đó. Thực sự là đâu đầu bó tay với chiêu đó của Emacberry.
    Nhưng cái khó nó ló cái khôn . Không dùng theo kiểu đăng kí full thì ta có thể dùng thử dùng thử và dùng thử.
    Dưới đây sẽ chỉ cho mọi người biết làm thế nào để dùng thử (trial) hoài với FS. (Nếu ai biết rồi chém nhẹ tay).
    Đây không phải là cách dùng thử 15k day nhé, cách đó cũng 14 day thôi, cách này là 14^n day, by em )
    Tải FS tại đây link MF hoặc OTA
    1: Cài đặt FileScout. Không cần làm gì cả nữa.
    2: Mở FS chọn dùng Trial. Ta có 14 ngày dùng thử. Tương đương nửa tháng đấy. Tuy là Trial nhưng chúng ta được hưởng thụ đầy đủ tính năng. Vậy là OK rồi. Nhớ lấy ngày tháng năm của hôm cài đặt nhé
    3: Cách trial lại sau khi hết hạn 14 ngày.
    Ngày thứ 15 bạn mở FS thì thấy nó báo hết hạn. Hãy làm như sau:
    - Mở FS chọn 4)Use FileScoutLite
    - Chỉnh time của BB về ngày tháng năm của hôm cài đặt ở trên.
    - Vào lại FS ấn menu chọn Enter a Registration Code nhập 521702192938.
    - Vào lại FS đợi nó check báo key có quá nhiều người sử dung. Sau đó chọn 2)Use FileScoutLite
    - Chỉnh lại time đúng của ngày hôm nay.
    .Với mạng Viettel thì Option -> DateTime -> Update time.
    .Với các mạng khác thì dùng TimeSyn hoặc xem đồng hồ (tất nhiên rồi)
    - Mở FS chọn ấn menu chọn Switch to Trial. 14 ngày nữa. )
    Kết luận:
    - Hạn chế là không hoàn toàn, cứ nửa tháng lại bắt ta phải thao tác 1 lần.
    - Ưu điểm cũng là nó, ai không muốn tốn tiền thì một tháng 2 lần làm như vậy cũng chả mất mát gì. Ưu điểm thứ 2 là cách này an toàn.
    Xong rồi đấy. Hy vọng có biện pháp của cao thủ khác pro hơn cách này và có thể dùng full mãi mãi đúng nghĩa, dù sao thì em cũng gắng hết trí lực rồi.

Re: [Miễn phí không cần trả tiền] Hướng dẫn đánh chén Phai-sốt 2.7.1.7 hoàn toàn để có thể chơi với em Đờ-róp-bóc và Bê-

Hehe, tiếng Việt mình quả là phong phú =))
    Để mai "dịch" lại rùi ngâm cứu

[ Posted by Mobile Device ]

Re: [Không cần trả tiền] Hướng dẫn đánh chén Phai-sốt 2.7.1.7 hoàn toàn để có thể chơi với em Đờ-róp-bóc và Bê-bê-em con

Có gì không hiểu pm lại nhé. Mình làm được rồi mà. Đang rất vui. )

Re: [Không cần trả tiền] Hướng dẫn đánh chén Phai-sốt 2.7.1.7 hoàn toàn để có thể chơi với em Đờ-róp-bóc và Bê-bê-em con

viết khó đọc quá :| ,đề nghị bạn edit cho dễ xem hơn ^^

Guest

1. After installation do not open the application FileScout who has been installed.
    2. Select Options, then select the application, select FileScout, select edit permissions,
    Expand the connection, then setting Internet, Server Network, Wifi to "Deny", then save.
    3. Select Options again, select FileScout Options, select General Settings, uncheck
    tick the "automatically check for updates", then change the setting to setting Preferred Networks "BES" and then save
    4. Open FileScout application, select Register, enter the serial k@y.
    5. Close FileScout application and could subsequently be used
    Ai rãnh thì dịch hộ, có ích cho bạn đấy.

Guest

Mình thấy thằng Filescout này update suốt, Rock File Manager mình đang dùng, chưa thấy thằng nào ăn được RFM về tính năng cả.
    Anh em thấy Filescout này hơn gì, ngoài tính năng có sẵn chụp hình ?

Trích dẫn Gửi bởi Hoangcamapas
    Mình thấy thằng Filescout này update suốt, Rock File Manager mình đang dùng, chưa thấy thằng nào ăn được RFM về tính năng cả.
    Anh em thấy Filescout này hơn gì, ngoài tính năng có sẵn chụp hình ?
    Bạn chưa dùng file scout chăng?
    -Rock file manager ko chọn đc nhiều file 1 lúc.
    -Ko có chức năng gửi và nhận file qua blueooth
    -Ko có dropbox plugin...

Theo mình thì thấy vậy, tuy nhiên RFM giải nén file .rar rất tốt

Đang tự hỏi tại sao Deny Internet, wifi rồi mà vẫn dùng dropbox được, hóa ra Dropbox plugin nó dùng GPRS/3G.
    Ko rõ nếu Allow Wifi thì dropbox nó có ưu tiên wifi ko nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi petertinh
    Ai rãnh thì dịch hộ, có ích cho bạn đấy.

Tren - sì - lết đây:
    1. Sau khi cài đặt xong không nên mở ứng dụng Filescout vừa được cài đặt.
    2. Chọn option/ application/ chọn Filescout/ ấn chùm dâu chọn edit permissions. Kéo xuống phần connection ấn chùm dâu chọn expand, sau đó đưa 3 cái Internet, server connection và wifi(áp dụng với máy có wifi) về "deny". Save lại, nó hỏi reset thì tàm thời chưa reset vội (Cái này e dịch cho dễ hiểu nhé!).
    3. Thoát khỏi application, trong phần option cơ bản, kéo xuống chọn Filescout option/General Settings rồi bỏ check ở phần "automatic check update every 7 days". Sau đó đưa kéo lên phần Preferred Networks chuyển thành "BES". Save lại là xong.
    4. Thoát khỏi option, vào ứng dụng filescout và điền key.
    5. Đóng filescout và tận hưởng.
    Trình độ tiếng Anh có hạn, bác thông cảm. Nhiều chỗ là e tự thêm vào. Có gì sai sót mong ae bỏ qua nhé!

Ngôn ngữ quái dị quá :|

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. FileScout 2.5.0.5 + Dropbox Plugin
    Bởi tuanvu2409 trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 14-03-2013, 08:59 AM
  2. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 01-11-2012, 08:47 PM
  3. Hướng dẫn sử dụng WiFi File Sharing Plugin của FileScout
    Bởi thegioi958 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry