Kết quả 1 đến 4 của 4
    Mình đã từng <span style=""><span style="">hướng dẫn các bạn cách gán dữ liệu lên thẻ NFC thông qua ứng dụng Smart Tags</span>,tuy nhiên ứng dụng này còn rất hạn chế và chưa phát huy hết sức mạnh của chức năng NFC.Hiện tại muốn khám phá đầy đủ những tiện ích mà NFC mang lại,các bạn phải mua ứng dụng NFC Shortcuts với giá 2,99$ trên Appworld.Sau một ngày mày mò thử chức năng của ứng dụng,hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn những tùy chỉnh và cách gán dữ liệu vào thẻ NFC thông qua NFC Shortcuts.</span>

Thiết bị mình có :

<span style="">NFC Shortcuts (2,99$)</span>
    Thẻ NFC
    Blackberry 7 có hỗ trợ NFC (trừ các dòng Blackberry 7 của nhà mạng T-mobile)

<span style=""></span>
    <span style="">Giao diện chính của NFC Shortcuts cho chúng ta 6 tùy chỉnh :</span>
    • Số thứ tự thẻ NFC được lưu trữ (nếu chúng ta có từ hai thẻ NFC trở lên,chúng ta có thể chuyển đổi qua lại )
    • Dữ liệu thẻ NFC lưu trữ
    • Chỉnh sửa lại dữ liệu đã chọn để gán vào thẻ NFC
    • Xóa dữ liệu đã gán vào thẻ NFC
    • Thêm một thẻ NFC mới
    • Chép dữ liệu vào thẻ NFC
    Nếu như trước đây chúng ta đã từng gán dữ liệu vào thẻ NFC qua ứng dụng Smart Tags,việc đầu tiên các bạn buộc phải làm đó là vào mục Write To Tag.Vì mỗi thẻ NFC chỉ gán được một dữ liệu từ một ứng dụng duy nhất nên chúng ta phải chuyển Smart Tags thành NFC Shortcuts (mình sẽ gọi tắt là NFCL).Trong mục Write To Tag chúng ta có hai tùy chỉnh :
    • Write NFCL data to a tag: Muốn thẻ NFC của chúng ta chơi với NFCL,các bạn buộc phải chọn vào mục này
    • Write and Lock the tag : Khóa tag gán vào thẻ NFC,thẻ NFC đã khóa thì sẽ bị khóa vĩnh viễn,các bạn nên lưu ý điều này nếu còn muốn khám phá những chức năng của NFC.
    <span style=""></span>
    <span style=""></span>
    <span style="">Các bạn nhớ nhấn OK rồi mới chạm thẻ NFC vào máy nhé.</span>

<span style="">Sau khi chạm thẻ NFC vào,máy báo NFCL bây giờ sẽ chơi với thẻ NFC của chúng ta</span>

Quay trờ lại giao diện chính của ứng dụng,ta chọn Add a new Tag

<span style="">Sẽ có thông báo yêu cầu chúng ta phải chạm thẻ NFC vào máy.</span>

<span style="">Khi kết nối thành công,máy sẽ tự động chuyển đến "Setup Page"</span>

<span style="">Chọn ứng dụng bạn muốn gán vào thẻ NFC,NFCL rất mạnh mẽ khi hỗ trợ gần như mọi ứng dụng được cài đặt trên Blackberry,tuy nhiên một số ứng dụng vẫn còn chưa tương thích.</span>

<span style="">Tùy chỉnh thay đổi thao tác khởi động ứng dụng,chúng ta có 4 tùy chỉnh: None,*,# và _BG. * và# mình sẽ cho ví dụ sau._BG : tùy chỉnh dành cho các ứng dụng chỉ khởi động khi nó đangđượcchạy ngầm (có nghĩa là nếu chúng ta tắt hoàn toàn ứng dụng đó thì khi chạm thẻ NFC vào máy,ứng dụng đó sẽ không khởi động lên,chỉ khi nó được chạy ngầm thì mới hoạt động)</span>

Sau khi chọn dữ liệu cần gán vào thẻ NFC,các bạn Save & Exit,may sẽ quay trở lại giao diện chính của ứng dụng,lúc này các bạn đã hoàn thành việc gán dữ liệu vào trong thẻ NFC.

<span style="">Mình thử chức năng gọi điện,ở đây mình thêm số của người cần gọi</span>

Sau khi chạm thẻ NFC vào máy,tự động cuộc gọi sẽ được thực hiện.NFCL hay ở điểm này,không hỏi vòng vo và rắc rối như Smart Tags,máy thực hiện lệnh ngay lập tức khi chạm thẻ NFC vào.

<span style="">Máy tự động soạn Tasks khi chạm thẻ NFC</span>

<span style="">SocialScope khi tùy chỉnh là None</span>

<span style="">Và khi tùy chỉnh là #,SocialScope tự động mở cập nhật Status Facebook khi ta chạm thẻ NFC vào máy.</span>

Tùy chỉnh * cho đến giờ mình vẫn chưa thấy bất cứ ứng dụng nào tương thích.Có lẽ chúng ta cần tìm hiểu thêm để hiểu rõ hơn.

Hiện một số ứng dụng vẫn chưa tương thích với NFCL như Yahoo!,BBM Group,...
    Có lẽ NFCL sẽ mạnh mẽ hơn nếu đi kèm với Shortcutme,tuy nhiên mình mới chỉ có được NFCL nên chưa thử nghiệm được nó mạnh như thế nào.
    Chúc các bạn thành công !

Nguồn: Blaze1st @tinhte.vn
    Link tải V1.5.1: http://url.prohp.net/qeqvep/s: phần mềm này hex được nhưng máy em hex mãi không ra key. Mong các cao thủ qua box: Hỗ trợ kỹ thuật xử lý giúp em ca bệnh này ạ

Guest
    vnbb em nhấn nhầm 2 click nên post 2 chủ đề, anh xóa 1 chủ đề đi hộ em nhé.
    Thêm nữa em bổ xung link tải bản 1.5.1: http://url.prohp.net/qeqve

Guest
    Đây là hãng sản xuất cả ShortcutMe nữa! Bên CrackBerry cũng nói nhiều nhưng chưa tìm hiểu kỹ lắm!

Của http://www.fonware.ca/ rất có thể active online?

Các Chủ đề tương tự

1. Danh sách đầy đủ các phím tắt (Keyboard Shortcuts) trên BlackBerry Classic
    Bởi trong diễn đàn Tổng quan về BlackBerry 10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 21-04-2015, 11:26 PM
  2. [Video] Top 10 Keyboard Shortcuts trên BlackBerry Classic
    Bởi trong diễn đàn Tổng quan về BlackBerry 10
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 06-02-2015, 11:46 AM
  3. BlackBerry Q10 sẽ có Action Bar nhỏ hơn, Keyboard Shortcuts và Bright/Dark Theme
    Bởi linguyen2g trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 25-03-2013, 02:26 PM
  4. ShortcutMe - Fastest BlackBerry shortcuts Application
    Bởi dongaqt trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 10-07-2012, 05:12 PM
  5. Shortcuts trong Blackberry: Bình củ rượu mới!
    Bởi trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 28-06-2012, 12:36 AM