Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18
    Lời đầu tiên em xin cảm ơn thương gia @bbtn vì đã đồng ý và giúp buy 4 app này giùm em: em đổi thưởng BeBuzz + BeWeather lại 4 app là Blink+ MyOwnIcon+MediakeysBooster+XWeatherPro và cả 4 đều rất OK.

Trên diễn đàn đã giới thiệu 3 ứng dụng của Fonware là ShortcutMe, MyOwnIconsNFCLauncher và bây giờ để đủ bộ sưu tập là đây: MediaKeysBooster.

Thông tin:
    <div style="float: left; padding: 10px;"></div>
    • MediaKeysBooster
    • Phiên bản: 1.3.2.1
    • Kích cỡ: 25 Kb
    • Nhà sản xuất: Fonware Ltd,
    • Hỗ trợ: support@fonware.ca
    • Yêu cầu: OS 4.5 trở lên.

Chức năng:
    • Biến các phím Pause (phím Mute trên đỉnh máy), Volume Up, Volume Down và phím Lock thành phím tắt để chạy ứng dụng hoặc shortcut bất kì của ShortcutMe.
    • Với mỗi phím có thể cài đặt tối đa 4 ứng dụng để chạy tương ứng với số lần ấn liên tiếp.
      Ví dụ: phím Pause ấn 1 lần gọi ra OperaMini, ấn liên tiếp lần 2 gọi ra Brower, ấn liên tiếp 3 lần gọi ra UcWeb, ấn liên tiếp 4 lần gọi ra shortcut ABC của ShortCutMe...
      Như vậy tối đa bạn có thể thêm 16 shortcut nữa. Chắc chắn tuyệt vời hơn Extract Key chỉ thêm được 4 shorcut và chỉ hổ trợ OS 4.6+
    Một số lưu ý:
    • Để mở Cofig của app cần click ít nhất 5 lần phím Pause hoặc Vol Up, ... Hoặc tải về Icon của chương trình ở HomeScreen theo link OTA http://Fonware.ca/mkb/icon/MKBCfg.jad hoặc down đính kèm.
    • Với OS 4.5 chỉ được hỗ trợ phiên bản 1.3.2.1 tuy vậy test trên BB 8800 của mình chỉ hoạt động với phím Pause (không hiểu sao phím Vol Up và Vol Down không hoạt động, mặt khác BB 8800 không có phím Lock) nhưng mình đã support cho Fonware điều này và đang đợi họ trả lời. Với các OS khác cao hơn hãy yên tâm vì Reviews trên appworld rất tốt và không thấy thông báo lỗi như của OS 4.5. Hơn nữa đây là hàng của Fonware được những 4,5 sao Rate ở AppWorld.
      Hãy dùng thử phiên bản 1.3.2.1 (Với các bạn OS 4.5, nhưng cũng có lúc chả cho trial đâu) còn với OS 5+ thì mình có kiếm được bản 1.4.1.0 ở Mobihand bữa trước đính kèm ở dưới nhé) trước khi quyết định mua full và update bản mới hay không (với OS 5+ thì đã có bản 1.5.2.0) nếu trường hợp app này không winhex được (chưa thử winhex nó). Phần mềm rẻ chỉ 1.99 USD. Xem và mua ở đây: https://appworld.blackberry.com/webstore/content/54866
    Cuối cùng là hình minh họa
    [ Posted by Mobile Device ]

Re: MediakeysBooster - Thêm 4*4=16 phím tắt cho BB - thanks to @bbtn

Cung cấp cho mọi người thông tin về mẫu key của nó. Biết đâu sẽ hex được cho tất cả dùng free:
    Pin của em: 23FA2857
    Thì key 24 số: 121222185173191455011210

Trích dẫn Gửi bởi Cuddas
    Cung cấp cho mọi người thông tin về mẫu k@y của nó. Biết đâu sẽ hex được cho tất cả dùng free:
    Pin của em: 23FA2857
    Thì k@y 24 số: 121222185173191455011210

Cố gắng phát huy nhé mình tin phần mềm này hex được thôi. Sao k báo trước với mình là mua để post len diễn đàn để mình thêm cho 1 vài phần mềm nữa

@bbtn: em nghĩ chưa chắc. Fonware sản xuất ra ShortcutMe và MyOwnIcons nữa mà MyOwnIcons không hex được còn ShortcutMe hex được đó mà anh?
    Mặc dù biết key chung dạng 24 số hết. Nếu nó như MyOwnIcons thì phải mua rồi.

[ Posted by Mobile Device ] &lt;br />&lt;br />--- Added at 11/12/2011, 14:40 ---&lt;br />&lt;br />

Trích dẫn Gửi bởi bbtn
    Sao k báo trước với mình là mua để post len diễn đàn để mình thêm cho 1 vài phần mềm nữa
    Đọc câu này tiếc đứt ruột. (
    Biết thế để anh mua thêm nhiều app nữa cho ae rồi. Như cái Trillian là quá chuẩn )

Guest

Em vừa lục lọi trông đống file của thẻ nhớ và tìm ra bản trial của MediaKeysBooster 1.4.1.0 từ bữa nó có bán bên Mobihand. )
    Up lên cho ai dùng thử hoặc hex thử

Tuyệt cú mèo

Sao em cài bản cho 4.5 không thấy hiện tượng j kick vào icon thì không nhận,mặc dù vào applications thì có hiện là cài rồi
    Giúp em với !

Guest

CHủ thớt ơi bỏ cái @bbtn trên tiêu đề giúp nhé thế làm ngại quá

@YunaS, bản 1.3.2.1 của mình nhập key rồi mới thành công.
    Mình cũng không rõ bản đó cho cho phép trial hay không hay cần key.

[ Posted by Mobile Device ] &lt;br />&lt;br />--- Added at 11/12/2011, 20:09 ---&lt;br />&lt;br />@bbtn: Ok anh. Nhưng bình thường người ta vẫn hay làm thế mà với lại làm thế oai cho anh còn gì nữa. Nhưng em sẽ cho anh... toại nguyện ) ) )

Tình hình là mr hẹcquyn già mất rồi ^^
    Phải nhờ bác galaxykey.net thôi (1 bao vina :P)

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Z10 không thêm được ngôn ngữ bàn phím
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 13-03-2016, 12:24 AM
  2. Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 01-09-2015, 07:45 AM
  3. e k thêm được bạn là sao các bác
    Bởi linguyen2g trong diễn đàn Thảo luận chung về BBM
    Trả lời: 2