Trang 1 của 12 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 120
    [Hàng Kịch Độc] LittleBrother
    Ứng dụng All in One mạnh mẽ
    Bạn đã xem phim hoặc đọc truyện về Harry Porter chắc các bạn rất thích thú với chiếc đồng hồ của nhà Weasley. Chiếc đồng hồ không có số mà chỉ về địa điểm và số kim là số thành viên trong gia đình dùng để biết ai đang ở đâu trong ngày

Chính vì điều đó, chúng ta - những Muggle bắt buộc phải dùng công nghệ đề bù lại khoảng trống phép thuật.

Hẳn các bạn cũng đã biết emacberry.com nhà phát triển đã viết nên FileScout cực kỳ mạnh mẽ cho BlackBerry. Nhưng quả thật rất rất hiếm ai biết được nhà phát triển này còn cho ra một ứng dụng mạnh mẽ thuộc hàng Kịch Độc không kém, nhưng lại miễn phí và dùng được rộng rãi trên các OS từ 4.5 trở lên. Đó là LittleBrother . Đây sẽ là giải pháp cho vấn đề trên đã đề cập.

Đây là một ứng dụng "ZERO-power consuming" có nghĩa là tiêu thụ điện gần với mức 0. Tuy nhiên thực hiện rất nhiều tiện ích:

- Bật wifi khi vào vùng Cell của cột sóng BTS định trước (giống Wifihero - tính phí ) Tuy nhiên LittleBrother add vùng (sector) bằng tay thông qua việc tạo mới vùng chỉ định (sector)

- Tự động thông báo cho bạn bè hoặc các thành viên trong gia đình khi bạn đang xung quanh - để họ có thể được chuẩn bị sẵn sàng khi bạn đến nơi. Bạn thử tưởng tượng xem khi bạn gần về tới nhà, điện thoại của vợ bạn báo lên (không cần thiết phải là cùng điện thoại BB) , vợ bạn đon đả mở cổng đón bạn vào

- Giữ thông báo ngay trong thời điểm khi người thân yêu của bạn một khi rời khỏi một khu vực được xác định trước đó (bán kính xung quanh địa điểm). Bạn hoàn toàn có thể kiểm soát được hoặc biết con cái của các bạn rời khỏi nhà hoặc 1 khu vực nào đó ví dụ trường học

- Vẽ lại lộ trình đường đi của bạn thông qua: WAN, BTS, A-GPS và dùng Google Map thể hiện rõ ràng đường đi của bạn, có thể xuất ra file KML và tùy chọn không tracking lộ trình nếu bác nào không muốn bị mất quyền riêng tư, nhưng những tính năng ở trên vẫn hoạt động bình thường nếu tắt cái này đi.

- LittleBrother cũng được tích hợp mạnh mẽ với BBM, FourSquare và FaceBook.

- Ngoài ra bạn có thể định trước vị trí bằng kinh vĩ độ hoặc vùng BTS để khi ta vừa tới đó LittleBrother sẽ gửi thông báo bằng email/sms/bbm tới một hay nhiều các contact định trước. Dĩ nhiên nếu vợ và chông cũng dùng BIS thì sẽ đỡ tốn tiền SMS khoản này. Mẹo là dùng 1 trình bản đồ để xác định tọa độ kinh vị độ (ví dụ MGmaps được giới thiệu tại forum bbvietnam.com)

- Ngoài ra với version mới nhà phát triển đã cho vào tính năng : Remote Location Requests tính năng này hay các bạn nên tự trải nghiệm, và chi tiết cần tham khảo phải hỏi bác vnbb bác ấy rành khoản này nhất.

- Bạn thử tưởng tượng xem bạn như một khâm sai đại thần, đáp máy bay ra Đà Nẵng là được thienkhanh_xd biết và đánh xe đón tiếp. Vừa đặt chân ra sân bay Nội Bài là vnbb cử nhân viên đi đón, trở về TPHCM là petertinh đã đứng trước sân bay Tân Sơn Nhất và bác wetfoot đã mở 1 bàn nhậu chờ sẵn. Quá tuyệt phải không. )

Đúng là Kịch Độc phải không, hơn nữa lại là miễn phí và cho hết các OS.

Hỗ trợ OS 4.5 trở lên, chạy tốt trên 9900 (các bạn dòng thấp không lo nữa nhé)
    Hỗ trợ cả mạng GSM và CDMA

<div>Premium Content</div>
    <div>Subscribe and get exclusive access to our premium content!</div>

Hàng độc thứ 2 sẽ được post vào lúc đầu giờ chiều, vì mình có cuộc hẹn gấp.

Re: [Hàng Kịch Độc] LittleBrother : ứng dụng All in One mạnh mẽ

đã ra rồi
    ae thử đi nào

chờ đợi người trích ra file cod

Đang test trên 8820 , bước đầu thấy dung lượng phần mềm nhẹ . Thích nhất cái phần xác đinh vị trí đang ở đâu , bác nào hướng dẫn sử dụng rõ ràng được không ạ

[ Posted by Mobile Device ]

Đang test trên 99 và 97, sẽ feedback lại ngay

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi TuDien
    đã ra rồi
    ae thử đi nào

chờ đợi người trích ra file cod
    đã reup file COD bạn vào lấy nhé

@all: anh em đang xơi hàng kịch độc đó à Cẩn thận kẻo Độc phát công tâm nhé

Guest
    Phần mềm hay quá, để test thử xem sao nào

hô hô. đúng như đã nói là kịch độc thật. Trông chờ từ chiều tối hôm qua đến jo. Trải nghiệm thôi bà con

Thanks bác kahcisco nhiều nhá :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-*

Hy vọng sẽ có bài hướng dẫn chi tiết cho nó tròn :P :">

cái này có vẻ hơi khó hình dung...! có bác nào chỉ bảo tận tình ko? thanhks! :-bd

Đúng là BB. Không gì là không thể ^^

Đúng là hàng kịch độc, đang test trên 978 thank nhiều!

Trang 1 của 12 12311 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 78
    Bài viết cuối: 31-03-2014, 09:51 PM
  2. RSS Savvy - Đọc RSS mạnh mẽ cho BlackBerry 10
    Bởi luattrihung11 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 24-11-2013, 04:26 PM
  3. Picture Editor - Ứng dụng chỉnh sửa hình ảnh mạnh mẽ của BlackBerry 10
    Bởi tuandinh210 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 01-10-2013, 03:20 PM