Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Guest
    <div style="float: left; padding: 10px;"></div>
    • Đây là một phần mềm giúp những bạn nào đang tìm hiểu hoặc đang sử dụng ngôn ngữ cổ điển này sẽ bớt mang theo laptop hàng giờ mà vẫn dạo quanh công viên với những sáng tạo trong công việc của mình
    Đây là phiên bản cuối cùng từ Python, hãy thử trải nghiệm và mình mong nó giúp ích gì đó nếu bạn là người đang dùng Python !
    Và dường như những dòng điện thoại Symbian rất khoái ngôn ngữ này ^^
    *
    *
    *
    *
    *

[tabs][tabs: .][tabs: Python là gì ?]Python là gì? Cài đặt python cho điện thoại Symbian
    [img=float-right]http://www.linuxcandy.com/wp-content/uploads/2012/07/python-icon.jpg[/img]
    *
    Python
    Python là gì? Python là một ngôn ngữ lập trình hướng đối tượng, chạy được trên nhiều hệ điều hành khác nhau như Windows, Linux, Unix, Mac. Nó Đơn giản như các shellscript nhưng lại thực sự là ngôn ngữ để phát triển ứng dụng cấp siêu cao (very-high-level-language).
    Python cho phép bạn chia nhỏ chương trình thành các module (tương tự java) mà có thể chạy độc lập không cần chương trình gốc.

Đây là 1 ngôn ngữ dạng thông thịch (interpreter language), do vậy bạn không phải tốn thời gian để biên dịch, liên kết,... mà chỉ viết và chạy.

Cú pháp của Python rõ ràng và ngắn gọn hơn nhiều so với C/C++, nó được đánh giá là ngôn ngữ có số lần gõ phím ít nhất khi viết chương trình tương tự với các ngôn ngữ khác như C/C++, Java ...

Ngôn ngữ Python được phát triển theo GNU, hoàn toàn miễn phí, và open source code, có nghĩa là bạn có thể dùng python để phát triển các ứng dụng của mình mà không cần phải trả bất kỳ 1 chi phí nào. Điều này hoàn toàn không có ở các ngôn ngữ khác như VC++, Delphi, VB,...
    [tabs: Như thế nào ?]Module
    Python cho phép chia chương trình thành các module để có thể sử dụng lại trong các chương trình khác. Nó cũng cung cấp sẵn một tập hợp các modules chuẩn mà lập trình viên có thể sử dụng lại trong chương trình của họ. Các module này cung cấp nhiều chức năng hữu ích, như các hàm truy xuất tập tin, các lời gọi hệ thống, trợ giúp lập trình mạng (socket),…

Trên điện thoại Symbian, các chương trình Python là các module liên kết với nhau để có thể chạy được. Khi cài đặt một chương trình Python trên điện thoại, máy của bạn phải có những module mà chương trình cần dùng thì nó mới có thể chạy được. Tưởng tượng chiếc điện thoại của bạn là 1 thành phố, một chương trình Python là một chiếc ô tô, thì module là tổng hợp những thứ cần thiết như đường xá, xăng dầu để cho ô tô chạy được. <div style="float: left; padding: 10px;"></div> Nếu cài đặt một chương trình Python mà trên điện thoại của bạn chưa có thư viện (module) thì ứng dụng sẽ không hoạt động được, bởi khi mở nó, nó cần một thành phần module nào đó nhưng không có và nó sẽ không thể mở lên chương trình mà bạn muốn, bạn sẽ chỉ thấy nó chỉ nháy lên rồi thoát ra.

Nếu bạn muốn sử dụng các ứng dụng Python thì hãy download và cài đặt gói Module dưới đây về cài đặt nhé.
    Chú ý:
    • Không có biểu tượng ứng dụng sau khi cài đặt, đây là bộ thư viện Python để chạy các chương trình nền Python.
    • Cài đặt 98% thành phần vào thẻ nhớ để tiết kiệm bộ nhớ máy, còn lại là cài vào bộ nhớ máy. Nếu vì lý do gì đó bạn phải format máy, thì cần cài lại bộ này
    • Yêu cầu máy có thẻ nhớ

[highlight=#4080ff]Được trích từ website hackphone.us[/highlight]
    [tabs: Hình ảnh]
    [/tabs]

DOWNLOAD :

<div>Premium Content</div>
    <div>Subscribe and get exclusive access to our premium content!</div>

*
    *
    *

@tndoubleh, các bài viết của bạn ngày càng hoàn thiện và trình bày thật Pro.

[ Posted by Mobile Device ]

Mù lập trình ... đọc bài của pac chủ chả hiểu mô tê gì

@petertinh mũi em nó đỏ ửng và bắt đầu xì khói rồi anh ơi :"> thanks anh nhiều lắm

@tndoubleh Bạn có thể cho một vài hình ảnh demo trên BlackBerry không?

Trước dùng symbian rất thích dùng Rompatcher để chạy các patch python
    BB khì em không hiểu nó hoạt động ntn và có patch nào ko?

Anh @DungSherlock : Có hình rùi đó :"|

Guest
    Làm sao để chạy được file .py trên thẻ nhớ đây bác chủ ơi Em đang quan tâm cái này .

Guest
    @kquyet Bạn nên đọc kĩ lại nè, phần mềm này hỗ trợ lập trình chứ không chạy nhé, phần bên dưới chỉ nói rõ python một chút xíu nó là thế nào thôi, chúc bạn vui
    Chạy ở đây là trên Symbian nhé

Trích dẫn Gửi bởi tndoubleh
    @kquyet Bạn nên đọc kĩ lại nè, phần mềm này hỗ trợ lập trình chứ không chạy nhé, phần bên dưới chỉ nói rõ python một chút xíu nó là thế nào thôi, chúc bạn vui
    Chạy ở đây là trên Symbian nhé

oh, tưởng nó chạy được py thì BB sẽ bá đạo ngay. Trước xài Symbian có vài cái ứng dụng py độc nhất vô nhị, như nhá máy liên tục mà ko có tốn xiền.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối