Mình đánh liều đao phủ bản OS 9700 PBr6.0.0_rel2949_PL6.6.0.236_A6.0.0.668_A1.exe về, cài vào PC, xóa hết các đuôi (.cod), chỉ để lại các phai có _en.cod; en_US.cod; _vi.cod và phai .cod gốc trong PC ở C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\Shared\java\AllLang_9700 PBr6.0.0_rel2949_PL6.6.0.236_A6.0.0.668_A1 rồi cắm BB9700 vào up rom. Xong vô Options/Typing and Input/Language/Display language chọn Tiếng Việt, xuống Input language chon Tiếng Việt (Telex) rồi Save là OK BB9700 đã có giao diện Tiếng Việt. Mình đã tét thử hơn tuần nay rồi, con cua mình máy chạy nhẹ tênh (không cần loằng ngoằng gì thêm), up rom xong bộ nhớ thừa nhiều hơn tưởng tượng, cài các phần mềm ưa thích mà không thấy lỗi gì, máy chạy nhanh như máy bay siêu âm..., nếu bạn lỡ tay xóa quá đà các phai .cod thì khi chạy phần mềm đó ắt máy báo lỗi, khi đó dùng VNBB bổ sung phai .cod vào là được không cần up rom lại. Riêng em yêu của mình thì treckbbuddy thì từ ngày mua máy đến nay vẫn chưa chạy được - không hiểu vì đâu, bản rom trước bị lỗi OM nhưng bản này thì không. Hôm nay rảnh rỗi mới đưa được lên diễn đàn để các anh em kiểm tra bổ sung cho hoàn thiện hơn và cung nhau thưởng thức.
*Cái treckbbuddy v1.0.18 vẫn chỉ cho mình chữ R (màu đỏ) và một cái chấm vàng. Mặc dù đã tuân thủ chặt chẽ các hướng dẫn... Ai dùng được treckbbuddy trên BB9700 được thì giúp mình với nhé, cái này mình rất cần.

[ Posted by Mobile Device ]