Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 39 của 39
    Việt Nam! Có dụ này chắc ko đủ máy để đổi luôn ấy chứ

BBRY đúng là đang gặp quá nhiều khó khăn trên đất Mỹ rồi, từ cả Verizon, AT&T giờ là T-Mobile cũng không muốn hỗ trợ BBRY nữa.

Nếu nhìn lại khoảng 5-6 năm trước, BB luôn là ưu tiên hàng đầu của các nhà mạng chứ không như hiện tại. Mong Z3 sẽ thành công tại Indo chứ hiện tại thị trường Indo cũng đã manh nha chuyển sang Android và IOS khá nhiều rồi.

Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    Các bạn cứ lo xa, T-Mobile ý thức được hậu quả mà. Không biết chừng, vụ này do chính BB hậu thuẫn. Rõ ràng, không có báo cáo cụ thể nào cho thấy người dùng BB chuyển qua sử dụng các nền tảng khác. Chỉ nói chung chung là mang thiết bị BB đổi sang các máy khác mà thôi.

Hầu hết đều mang máy không dùng đi đổi, dại gì người ta không mang đi.
    đổi sang các thiết bị khác (không phải BB) chẳng phải là thay đổi nền tảng BB sang iOS, Android sao ?
    nếu BB hậu thuẫn chương trình này thì đây phải là chương trình trợ giá cho BBOS lên BB10 chứ điên hay sao mà trợ giá BB qua iOS hay Android ?

dạo này em ko đọc tin tức về vụ này, ko biết T-mobile có xích mích gì với Blackberry nhưng với góc nhìn hạn hẹp của 1 người học marketing em thấy con số 94% là một con số đáng buồn cho Blackberry, một con số nói lên được rất nhiều điều, ngoài ra nó còn có tác động về mặt tâm lý khá lớn.

tưởng nó tốt với bb vậy mà lại huých cho 1 cáí té ngửa, chỉ có mấy anh thưong gia được lợi

Guest
    Đúng là số ng cầm BB đi đổi sang HĐH khác là nhiều, thậm chí rất nhiều là khác, hôm mình đi đổi ipad thì tiệm nói 1 ngày khoảng 50 ng tới đổi và gần như ko ai lấy Z10 hay Q10 (có thể do ko có trong store vì khi đó T-mobile chỉ cho mua online, thông báo đã đc đăng từ vài tháng trc vì tình hình bán Z10 quá tệ). Tuy nhiên, event này có cả lợi và hại cho BB chứ bạn đừng nhìn từ 1 phía như vậy.
    Thứ nhất, những người dùng BB lâu năm hoặc còn những BB cũ, hư ko xài nữa thì có thể đem ra đổi lấy đt mới. Đây chẳng phải là 1 cách chăm sóc khách hàng rất tốt của T-mobile sao? khi mà BB cũ bây giờ bán ra cũng chỉ đc vài chục đến 100$ trong khi T-mobile thu lại tận 200$. Chưa kể ở Mỹ ko có vụ 1 ng xài vài sim, chỉ 1 sim là thấy tiền đt muốn đuối rồi, nên đây là cơ hội để họ thanh lí đt cũ (trừ những người thích sưu tầm đt thì ko bàn). Khách tới đổi BB thì chắc gì họ đổi về để dùng vì bán lại ít nhất bạn cũng lời từ 50-60$ trở lên, liệu bạn có làm đc điều đó với 1 em 8830 pin phồng và chưa unlocked? Nếu ko tính đến những người quyết định đổi sang HĐH mới thì đó là về kinh tế.
    Thứ hai, sức ảnh hưởng của event này khá lớn khi nhiều người đổ xô đi tìm mua BB cũ để đc đổi cái mới với giá đc giảm 200$. Ngay cả thằng anh mình chưa 1 lần đụng tới BB cũng phải tìm hiểu để mua BB về đổi. Cũng là 1 cách để manh nha ý tưởng BB trong đầu khách hàng. Thằng anh đã từng chê bai em giờ này còn dùng BB tuy nhiên nó đã phải thay đổi suy nghĩ với event này và ko ngờ có ngày BB lại có ích như vậy.
    Còn về con số 94% thực chất nếu T-mobile muốn nghỉ chơi BB thì đã ghi hẳn 99.9% rồi. Bên này dân văn phòng và tụi người Mễ (Mexico) vẫn rất chuộng BB vì tiện ích và giá cả phải chăng nên event này vô thưởng vô phạt với BB tuy nhiên lại là 1 chiêu trò PR của T-mobile khá hay vì đã đẩy đc 1 lượng lớn máy bán ra thị trường )
    Chưa kể bác Chen có thể sẽ mừng với event này vì thanh lí đc 1 lượng BBOS để chuẩn bị tung hàng BB10 cho các kế hoạch sắp tới của bác ấy thì sao nhỉ ) cũng là 1 ý kiến ko tồi chút nào ) qua đó phổ cập BB10 rộng rãi hơn. Lùi 1 bước tiến 3 bước nha các bác =))

Trích dẫn Gửi bởi tnd45
    đổi sang các thiết bị khác (không phải BB) chẳng phải là thay đổi nền tảng BB sang iOS, Android sao ?
    nếu BB hậu thuẫn chương trình này thì đây phải là chương trình trợ giá cho BBOS lên BB10 chứ điên hay sao mà trợ giá BB qua iOS hay Android ?

dạo này em ko đọc tin tức về vụ này, ko biết T-mobile có xích mích gì với Blackberry nhưng với góc nhìn hạn hẹp của 1 người học marketing em thấy con số 94% là một con số đáng buồn cho Blackberry, một con số nói lên được rất nhiều điều, ngoài ra nó còn có tác động về mặt tâm lý khá lớn.

Mọi người ơi cho mình hỏi thử là mình có 2 em z10 và 9900 cũ từ Việt Nam đem qua Mỹ, chưa hòa mạng nào hết, giờ có thể đem ra đổi được không vậy mọi người, ai rành chỉ dùm mình phát, thanks all @@

Trích dẫn Gửi bởi DJzeke
    Mọi người ơi cho mình hỏi thử là mình có 2 em z10 và 9900 cũ từ Việt Nam đem qua Mỹ, chưa hòa mạng nào hết, giờ có thể đem ra đổi được không vậy mọi người, ai rành chỉ dùm mình phát, thanks all @@
    event này kết thúc rồi bác, hết đổi đc nữa rồi

Một dịp làm giàu, có ai ngờ được không cho mua BB thì ông bán hết những máy mới vừa đổi được rồi mua online BB10, hê hê

vụ nayf mà ở việt nam thì T-mobile phá sản luôn.BB- Tình thiên thu

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 14-04-2015, 05:02 PM
  2. Odebrecht vừa mua 3500 thiết bị BB10 và chuyển sang dùng BES 10
    Bởi abmmusic2811 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 05-03-2014, 05:56 PM
  3. T-Mobile 'dụ dỗ' người dùng BlackBerry chuyển sang iPhone 5s
    Bởi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 19-02-2014, 09:07 PM
  4. [Thảo luận] Bạn đã dùng loại điện thoại nào trước khi chuyển sang dùng BlackBerry Z10?
    Bởi ngolien1 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 21-04-2013, 01:57 AM
  5. Forbes: 45% người mua BlackBerry Z10 là người dùng iOS và Android chuyển sang
    Bởi laptopnsc4 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 18-03-2013, 11:55 AM