Kết quả 1 đến 7 của 7
    Lỗi hở sáng trên 9900
    Tình hình là em 9900 của mình bị lỗi hở sáng gần cổng usb, khi nhìn nghiêng mới thấy, có thể do vị trí tiếp giáp giữa vỏ mặt sau và viên kim loại không khít, không biết việc này có thể làm bụi vào màn hình không nhỉ (máy mình là hàng simfee fulbox). Có bác nào gặp tình trạng như mình không? Thanks. (Mình chụp ảnh bằng 8900 hơi run tay nên điểm sáng nhòe nhìn có vẻ to nhưng kỳ thức bé xíu thôi nhé). Các bác cao thủ có lời khuyên nào trong trường hợp này, mình lo nhất là bụi vào màn hình. Một lần nữa Thanks

Guest
    Có sáng lọt ra kiểu gì cũng có bụi vào. ) Bác đi dán xung quanh máy xem. ;

Chuyện bình thường, con nào chả thế. Ban đêm nhìn còn kinh hơn.

[ Posted by Mobile Device ]

Trường hợp này khá lạ. Màn hình của 9900 rất khít so với viền thép phay. Ảnh sáng khó lòng lọt ra nếu có bị "hở'. Chưa kể đến việc thiết kế của Panel màn 9900 không hề có ánh sáng nào lọt ra ngoài. Mình đã cầm và dùng 9900 chưa từng gặp .

Có một điều và cũng là cơ sở để khẳng định rằng máy bác chủ bị lỗi. Những màn hình của Blackberry có độ phân giải từ 480x320 (9000) trở lên đều có mặt kính bảo vệ dán liền với LCD bằng một lớp keo đặc biệt. Lớp keo này vừa là lớp keo bảo vệ, vừa có tác dụng làm chất lượng hiển thị của màn tăng lên: Độ trung thực, độ bão hoà màu rức rỡ hơn. Vì thế khó có chuyện ánh sáng bị lọt ra ngoài như máy của bác chủ.

Mình khuyên bác nên mang máy tới nơi mua để được bảo hành.

Trích dẫn Gửi bởi motorolavn
    Chuyện bình thường, con nào chả thế. Ban đêm nhìn còn kinh hơn.

[ Posted by Mobile Device ]
    Cho mình hỏi bạn đã gặp con nào như vậy chưa và sử dụng có bị bụi vào màn hình không. Thanks

8520 của mình cũng bị hở sáng chỗ ý, màn hình thì dính bụi là chuyện thường hở huyện, dưng mờ không bụi từ chỗ hở kia mà ở các góc mặt trên của tấm dán mika, hỏi anh Quang3G thì anh bảo dòng này mặt dán nên ko tránh đc nên đành sống cùng với bụi

con 9900 simfree của mình cũng bị hở chỗ đó, xài cả tháng nay mới để ý, chắc dòng simfree là bị vậy

Các Chủ đề tương tự

1. Cho mình hỏi browser trên 9900
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 23-12-2014, 08:55 PM
  2. [Hỏi] Lỗi trên 9900
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-09-2014, 12:16 PM
  3. [Hỏi] Cách tắt kiểm tra chính tả trên BB 9900
    Bởi lanlytu2323 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Bài viết cuối: 16-09-2014, 10:01 PM
  4. Hỏi về cách sắp xếp danh bạ trên 9900?
    Bởi Athbar trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Bài viết cuối: 06-06-2014, 10:33 AM
  5. [Hỏi] về app What's running trên 9900
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 23-08-2013, 12:47 PM