Kết quả 1 đến 7 của 7
    Chào cả nhà BB. Cho mình hỏi là các bạn sử dụng Uc Browse có khi nào bị trừ tiền ngầm ko , tại vì ngày trước mình dùng UC để truy cập vào Facebook bằng mạng beeline trên máy N70 , mình đã đăng ký trọn gói theo ngày để sử dụng GPRS, nhưng thi thoảng bị trừ tiền (4 lần) mỗi lần trừ 15k, mình gọi lên tổng đài hỏi vè cước thì họ bảo là mình sử dụng dịch soạn tin nhắn tới đầu số 87.. nào đó (phí là 15k ) . Mình ko hề soạn tn nào tới đầu số đó cả. Mình thắc mắc là có phải Uc Browse tự động gửi tinh nhắn tới đó ko hay là do mình vào trang web nào ( nếu ko nhầm thì mình chỉ vào FB và đọc tin tức ở dân trí thôi), Bạn nào đã sử dụng Uc Browse cho mình ý kiến nhé, muốn dùng mà ko dám cài nữa vì sợ bị trừ tiền. À giờ mình dùng BB 8820 , theo các bạn nên dùng trình nào là tốt nhất cho em nó

Guest
    Mình chưa bị vụ này bao giờ cũng chưa thấy ae nào kêu ca! Nếu muốn yên tâm thì bạn vào Option -> Avandced Option -> Application -> tìm đến Uc brower -> nhấn chùm nho -> Edit permission -> tùy chỉnh deny phone hoặc messaging

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Dragon19xx
    Mình chưa bị vụ này bao giờ cũng chưa thấy ae nào kêu ca! Nếu muốn yên tâm thì bạn vào Option -> Avandced Option -> Application -> tìm đến Uc brower -> nhấn chùm nho -> Edit permission -> tùy chỉnh deny phone hoặc messaging

Cảm ơn bạn nhiều, hihi mình chưa cài UC, sau câu trả lời của bạn giờ mình mới dám cài đây :

Hic, mình vừa cài nhưng mà ko thấy phần deny của phone hay của Messaging cả bạn ơi.

Guest
    Bạn ấn phím chùm dâu - chọn expand là thấy hết mà! Kô thì chọn firewall trong security options ý ) Mà mình đang dùng UC để cmt đây mà có sao đâu!

May e cai roi nhung ko biet lam sao lai ko chay duoc chuong trinh y. Co a nao dup e duoc ko e

Đâu có vụ đấy đâu nhỉ? Dùng trên 88xx thì UC 7.8 có vẻ khá mượt, chạy nhanh, hệ thống phím tắt tốt (đúng fong cách BB), ko cồng kềnh như ông Opera mini 6.5. Tuy nhiên, có cảm tưởng UC ko nén tốt bằng OM, nên dùng tốn hơn, và UC load một số trang hay bị lỗi, ko đầy đủ đc như OM.
    Mình dùng cả hai, UC vô Fb, và thi thoảng download mấy cái nặng. OM là chủ yếu, nó khởi động ì ạch nhưng mà tốc độ vào mạng ổn định, dùng riết là quen ý mà

»»
    ^ via ♥ · BlackBerry® 8800, KV.

Từ hồi bị trừ tiền giờ mình dùng UC cứ run run, mỗi ngày nó cho phát 15k thì teo

Các Chủ đề tương tự

1. Playbook sau khi wipe và upgrade os mới không có app nào ngoài browse
    Bởi wap14 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 17-02-2017, 09:56 AM
  2. Browse bản 2639 báo như này là thế nào các bác nhỉ?
    Bởi idmuasam trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 05-09-2015, 08:36 PM
  3. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 16-08-2014, 08:48 AM
  4. Màn hình 9900: 1 ngả vàng 1 ngả xanh. Vậy cái nào mới Zin??
    Bởi yeumautim trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 30-11-2013, 11:36 PM
  5. Trung Quốc ngấm ngầm đưa “bản đồ lưỡi bò” vào Việt Nam qua Wechat
    Bởi sonvttb83 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 14-02-2013, 09:31 AM