Kết quả 1 đến 10 của 10
    Tình hình là mấy hôm nay mình gặp phải 1 vấn đề nan giải là lượng RAM free ít hơn bình thường.
    Mình đã chuyển qua vài bản ROM nhưng vẫn không thấy cải thiện gì cả Đã thử JSL 5.1, 5.0.0.411, 5.0.0.681, và bản ROM gì đó của người Indo bản 3.3 nhưng đều như nhau
    Cụ thể là hiện tại máy mình có 6 ứng dụng chạy ngầm là BeBuzz, Berryweather, EveryLock, WhatsApp (đã Exit trong app nhưng vẫn chạy ngầm), Smart Lock, batteryWatch mà RAM free được có ~4MB kill hết đi cũng không thể khá hơn cùng lắm là 7MB. Ngày trước thì không gặp vấn đề này lúc nào RAM free cũng phải tầm 16 - 19 MB (cũng để kha khá app chạy ngầm). Có bạn nào biết nguyên nhân không nhỉ?

[ Posted by Mobile Device ]

Bộ nhớ ít nhưng có bị treo không ? Theo anh em nói, không chậm, không treo thì cứ xài bình thường. Khi hard reset Alt+Ctrl+Del thì RAM trở lại free bao nhiêu. Bạn có thể tham khảo Topic này Bold 9000 sụt bộ nhớ !

Trích dẫn Gửi bởi namaccguitar
    Bộ nhớ ít nhưng có bị treo không ? Theo anh em nói, không chậm, không treo thì cứ xài bình thường. Khi hard reset Alt+Ctrl+Del thì RAM trở lại free bao nhiêu. Bạn có thể tham khảo Topic này Bold 9000 sụt bộ nhớ !
    xài có chậm có treo khi rs xong 4MB RAM còn cái topic kia là sụt bộ nhớ file free mình cũng biết về khoản đấy rồi còn đây là RAM mà

RAM bạn xử lý bằng Memory Clean thử xem, RAM bị giảm là do nhiều chương trình chạy ngầm, khi Clean thì chỉ giảm đuợc vài MB thôi. Cài thử ES kiểm tra xem phần mềm nào chạy tốn dung lượng cao.

Trích dẫn Gửi bởi namaccguitar
    RAM bạn xử lý bằng Memory Clean thử xem, RAM bị giảm là do nhiều chương trình chạy ngầm, khi Clean thì chỉ giảm đuợc vài MB thôi. Cài thử ES kiểm tra xem phần mềm nào chạy tốn dung lượng cao.
    mình vẫn sử dụng memory clean từ trước. Kích hoạt ES chứ ko phải cài kill hết app chạy ngầm nhưng vẫn ko cải thiện đc là bao.
    Vừa nãy mình xoá hết các app trong máy rồi cài lại từng cái 1 thấy RAM free cao hơn 1 tí

Con Bold Béo của mình cài bộ xương khô của bác phamnhannghia rồi, nhưng dùng BIS nên cuối cùng free chẳng được bao nhiu. Mà trước mình nhớ đã tối ưu ringtones, pictures mặc định rùi, xong dùng mấy hôm lại hiện ra. Không biết tại sao. Giờ cài lại ROM thì ngại lắm. Cái ringtones, pictures mặc định đấy phải 7-8MB bộ nhớ chứ đâu có ít

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi kukienx8
    Con Bold Béo của mình cài bộ xương khô của bác phamnhannghia rồi, nhưng dùng BIS nên cuối cùng free chẳng được bao nhiu. Mà trước mình nhớ đã tối ưu ringtones, pictures mặc định rùi, xong dùng mấy hôm lại hiện ra. Không biết tại sao. Giờ cài lại ROM thì ngại lắm. Cái ringtones, pictures mặc định đấy phải 7-8MB bộ nhớ chứ đâu có ít
    Có khi bác cắm vào BDM nó tự upload bản ROM mới

Guest
    Đã tìm ra nguyên nhân có thể do BlackBerry ID xong đột với 1 phần mềm nào đó nên mình xóa BlackBerry ID xong RAM free lại trở về bt rồi ~19MB.

Trích dẫn Gửi bởi SkyLine
    Đã tìm ra nguyên nhân có thể do BlackBerry ID xong đột với 1 phần mềm nào đó nên mình xóa BlackBerry ID xong RAM free lại trở về bt rồi ~19MB.

Bác cho em hỏi làm sao xoá được cái BlackBerry ID ấy thế?

Trích dẫn Gửi bởi mrroyal318
    Mình dùng vnbbUntil để tìm và xóa. Hoặc bạn có thể xóa trực tiếp trên máy được mà options - applications - addons

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 17/05/2012, 21:28 ---<br /><br />

Trích dẫn Gửi bởi mrroyal318
    Mình dùng vnbbUntil để tìm và xóa. Hoặc bạn có thể xóa trực tiếp trên máy được mà options - applications - addons

Các Chủ đề tương tự

1. Bold 9K của em có phải là Free SIM không ? ( Cần lời giải thích )
    Bởi phimhay100 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 10-02-2013, 10:12 AM
  2. Aliencology (Bold) v1.0 - Đẳng cấp Bold 9000
    Bởi tungkyrnguyen1 trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 24-10-2011, 10:37 PM
  3. Theme Six dot X OS 6.1 Free cho Torch, 9000
    Bởi minhngo05 trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 05-09-2011, 04:33 PM
  4. [Tổng Hợp]Một số game cho Bold 9000 [Free]