Kết quả 1 đến 7 của 7
    Chuyện là thế này các bác ạ! Bold béo của e đang đang bị ăn nguồn, nhanh hết pin và nóng màn hình. Pin sạc đầy để ở chế độ chờ thì mỗi giờ hụt mất 10% pin
    Đc 1 mem bên tinh tế thì đc giới thiệu qua DTG sửa. Hnay lặn lội từ HP ra HN để sửa em BB yêu quý thì khi đc nhân viên kĩ thuật của DTG nói là ko sửa đc. Nếu sửa thì mất 800k và phải chịu mạo hiểm 50/50. 50% sửa đc, 50% die máy luôn. HaizZ! Thế là đành ngậm ngùi mang em béo về để xem có chỗ nào sửa đc ko vì chưa muốn chia tay với em nó...
    Bác nào biết chỗ nào sửa được nguồn bold béo thì giúp em với ạ. Các bác cho e biết địa chỉ với giá sửa luôn với nhé! Tiện thể cho e hỏi nếu sửa nguồn dùng cẩn thận thì e nó có dùng đc lâu ko ạ? Cảm ơn các bác nhé!

[ Posted by Mobile Device ]

chia buồn với bác

Nói chung bold béo đã có tật thì thanh lý, gom tiền mua em khác, hiện giờ bold béo cũng chỉ quanh quẩn 2t nếu bạn mua lại. nếu có ý định bán thì pm mình giá nhé, đang quan tâm một cái xác!

Dính lỗi nguồn thì cứ dùng tạm đến khi nó hi sinh thôi bạn ạ, sửa tốn kém mà chắc gì đã sống được :-s

HaizZ! Ko biết mới tình trạng ăn nguồn này thì e béo sống đc bao lâu nữa. Kinh tế dạo này cũng khó khăn ko mua đc máy khác...

Trích dẫn Gửi bởi Rooter2000bka
    Nói chung bold béo đã có tật thì thanh lý, gom tiền mua em khác, hiện giờ bold béo cũng chỉ quanh quẩn 2t nếu bạn mua lại. nếu có ý định bán thì pm mình giá nhé, đang quan tâm một cái xác!
    em béo nhà mình mới ra đi, bác có nhu cầu an táng hộ em thì call 0919033225 nhé (máy mới thay vòng benzen màu đen, cáp, sạc đầy đủ)

Bác thử up lại bản rom khác xem sao! Trước mình dùng mấy bản offical hay bị nóng máy dùng JSL v7 cũng đỡ hao pin và nóng máy! Máy cứ nóng là sẽ hao pin! Khi dùng máy liên túc hay treo 3G bạn có thể tháo lắp lưng ra, làm mất pin thì cũng giúp dc phần nào( mình hay làm thế). Thêm 1 kinh nghiệm của mình nữa là hạn chế sử dụng các phần mềm chạy ngầm, nhiều phần mềm chạy ngầm( BBM, memorybooster, batterybooster,...) Cũng sẽ nhanh hao pin đấy, việc xung đột giữa các phần mềm với nhau cũng sẽ nóng máy lắm đấy! Chỉ nên cài những pm thực sự cần!

Các Chủ đề tương tự

1. [Đà Nẵng] Bold 9000 hư IC nguồn cần tìm chỗ sửa!
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 25-07-2014, 11:53 PM
  2. Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 20-03-2013, 02:35 AM
  3. Help!!! lỗi tắt nguồn của bold 9000 :((
    Bởi minhitc trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 25-01-2013, 01:16 PM
  4. Cần giúp đỡ chẩn trị bệnh cho bold 9000 không lên nguồn.
    Bởi khiphothi90 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 23-10-2012, 05:57 PM
  5. sụt nguồn bold 9000
    Bởi goilaseco trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 13-10-2012, 10:47 AM