Kết quả 1 đến 6 của 6
    E mới mua 9700 đc vài ngày,chưa biết nhiều về os6 lắm.
    Bình thường, em dùng theme mặc định thì nhấn S sẽ vẫn search đc, nhưng khi cài theme khác, thì ko còn nhấn đc phím S nữa, nhấn vào phím S ko thấy phản ứng gì, trển app screen cũng ko có icon của universal search. Trong khi 9780 của bạn em vẫn search bình thường khi dùng theme.
    E đã thử up các rom 666 & 723 nguyên bản nhưng vẫn bị như trên. Ko biết đây là do 9700 ko search đc khi dùng theme hay là do rom hoặc máy em có vấn đề nhỉ?! Bác nào biết vụ này giúp em với!

[ Posted by Mobile Device ]

@Doublestack Với OS6 thì không có nhiều theme có thể sử dụng được tính năng Universal Search và một vài tính năng liên quan. Nếu bạn dùng rom 6.0 cho 9700 thì bạn có thể sử dụng theme [Premium] Seven Point Five for OS6 - with OS7 menus (9650/9700/9780 OS6) có thể vừa đáp ứng nhu cầu thẩm mỹ mà vẫn giữ được những tính năng đáng gía trên OS6.

Hix,cảm ơn bác.

@SLHpD8X bác cho em hỏi là os6 có phần mềm tìm kiếm app nào ko,giống như là KBLauncher của os5 ấy ạ.

KBLauncher có hỗ trợ os6 mà bạn Hoặc bạn dùng ShortcutMe thì cũng có thể gọi ứng dụng ra tương tự như cách KBLauncher làm (chạy ShortcutMe --> Ấn phím số 0 để ra bảng Direct Launch và gõ tên ứng dụng muốn tìm vào đó)

Guest
    Thanks bác,e thấy có bác feedback là 97 cài bị lỗi nên e chưa cài thử, , mà e cũng đã có giải pháp dùng universal search rồi bác ạ. Đặt left side convenience key là Music,vào đó seach xong kéo xuống Search Device là sẽ hiện ra universal search với nội dung mình vừa tìm kiếm

Các Chủ đề tương tự

1. COMMUNILATOR PRO - Universal Translator - Phần mềm dịch hoàn hảo trên BlackBerry
    Bởi dự án trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 21-07-2015, 11:16 AM
  2. Search for Google - Ứng dụng giúp bạn tìm kiếm dễ dàng và đầy đủ hơn
    Bởi Hungmaster88888 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 14-04-2015, 11:08 PM
  3. [ Giúp Đỡ ] - Lỗi BBM trên 9700
    Bởi NguyenThiSau1966 trong diễn đàn Thảo luận chung về BBM
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-04-2015, 04:42 PM
  4. Google bổ sung tính năng Universal Search trên trình duyệt cho Blackberry OS6+
    Bởi huynhnguyen1234 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 27-07-2011, 01:27 PM
  5. Lỗi phần Universal Search
    Bởi bet365Bonghn trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 28-02-2011, 08:41 AM