Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    vấn đề là em muốn cài 1 vài ứng dụng bằng bdm nhưng nó nhất quyết ko cho cài vì thiếu dung lượng bộ nhớ, trong khi bộ nhớ của em còn trống hơn 50MB, em chép vào thẻ nhớ cài bằng jad thì cài bình thường, có ai biết tại sao BDm lại như thế ko?

Chụp ảnh màn hình xem nó báo sao mà kêu thiếu bộ nhớ :-?

Guest
    mình cũng vậy.chán,chẳng hỉu sao

Guest
    BacBác cho em hỏi thứ nhất bác dùng bb gì mà bác bảo bộ nhớ của bác con trống 50mb , bác xem lại nhé 5000000byte mới bằng 50mb bác à, khả năng của bác thiếu một số là 5mb.khi cài bằng bdm có những phần mềm bác remove hoặc có những phần mềm có sẵn của bản rom, bác nên bỏ dấu tích ở những phần mềm không cần thiết trên bdm khi nào bên góc phải nó báo còn trống bao mb là ok,, em đã gặp rất nhiều lần,

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 09/11/2011, 18:48 ---<br /><br />Hay bác xem trong máy pc của bác bác có sẵn bản rom os của bb , trường hợp đó rất hay xảy ra, bác thử kiê xẻma xem

Gỡ ra cài lại BDM đi bạn, cài lại bản mới nhất thì càng tốt.
    Báo đầy ở BDM thôi chứ ở máy chưa chắc đã đầy.

Trích dẫn Gửi bởi hoanghungpc
    BacBác cho em hỏi thứ nhất bác dùng bb gì mà bác bảo bộ nhớ của bác con trống 50mb , bác xem lại nhé 5000000byte mới bằng 50mb bác à, khả năng của bác thiếu một số là 5mb.khi cài bằng bdm có những phần mềm bác remove hoặc có những phần mềm có sẵn của bản rom, bác nên bỏ dấu tích ở những phần mềm không cần thiết trên bdm khi nào bên góc phải nó báo còn trống bao mb là ok,, em đã gặp rất nhiều lần,

[ Posted by Mobile Device ]

--- Added at 09/11/2011, 18:48 ---

Hay bác xem trong máy pc của bác bác có sẵn bản rom os của bb , trường hợp đó rất hay xảy ra, bác thử kiê xẻma xem
    50MB = 50x1024x1024 = 52428800Byte 50Mb = 6553600
    chắc bác hiêu nhầm Megabit rồi (1Byte=8bit) người ta viết MB có nghĩa là MegaByte, còn Mb là Megabit
    Em dùng 8900 ROM nó 256MB
    còn về mấy cái phần mềm không cần thiết em đã remove hết rồi. BDM báo là trống >50MB em đã tính toán và thấy đúng như vậy tuy nhiên nó lại ko cho cài vào do bộ nhớ đầy, trong khi cóp vào máy cài bằng jad thì vô tư tiếng anh của em cũng đc nên em chắc chắn là nó báo bộ nhớ đầy, em chẵng hiểu vì sao nữa, vấn đề ở đây là như vậy, mấy bác nghĩ có cần cài lại BDM không?

Từ lâu lắm rồi không cài apps bằng BDM nên hoàn toàn không có kinh nghiệm vụ này
    Bạn có thể dùng

vnbbUtils để cài phần mềm từ máy tính được không? ;

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Từ lâu lắm rồi không cài apps bằng BDM nên hoàn toàn không có kinh nghiệm vụ này
    Bạn có thể dùng

vnbbUtils để cài phần mềm từ máy tính được không? ;
    Lúc trước cũng hay dùng vnbbUtils nhưng mà nó đưa thẵng file cod vào máy nên ko thể remove từ bb được vì ko thấy apps =.=

Guest
    @oxxxoxxxo : dùng vnbbUtils thì được khuyến cáo nên sử dụng chức năng Install jad để cài app đó bạn!

Guest
    Từ lâu lắm rồi mình toàn cài phần mềm bằng file jad, đỡ phải ngồi đợi nó reset như khi cài bằng BDM

[ Posted by Mobile Device ]

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. BlackBerry sẽ chuyển sang thiết kế thiết bị cho đối tác sản xuất
    Bởi tui2831yuas trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 22-07-2016, 01:39 PM
  2. Z30 không có mục Theo dõi dung lượng mạng sử dụng trong phần Theo dõi thiết bị
    Bởi chuyenseo2015 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 17-10-2015, 01:42 AM
  3. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 10-09-2015, 09:28 PM
  4. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 08-07-2013, 12:50 PM
  5. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 07-07-2012, 10:55 AM