Kết quả 1 đến 6 của 6
    Tình hình là e cho con 8800 của e chạy 1 file PDF mới tải trên mạng về bằng repligo reader,sau 1 một hồi đồng hồ cát quay tít,e thấy nản nên rút sạc blackberry ra - e đang sạc pin mà,sau đó mất được cái đồng hồ cát,sau khi tắt cái repligo xong e vào escreen để kiểm tra RAM cua máy,oh my God,Ram trống tới 20Mb lận,kiểm tra thấy k thiếu process nào đang chạy,đang loay hoay mừng rỡ thì phát hiện thấy bộ nhớ trong của máy bốc hơi mất 5Mb,e nghi là cái Ram tăng thêm là từ cái bộ nhớ trong này chuyển sang,e cũng kiểm tra trong status máy vẫn thấy mất 5Mb,hjxhjx,có cao nhân nào biết được vấn dề trên không nhỉ,giải thích hộ cái,chứ giờ thấy nghi nghi

[ Posted by Mobile Device ]

có thể file rác vẫn còn khi ngắt sòft pdf

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi doanhau
    có thể file rác vẫn còn khi ngắt sòft pdf
    Nhưng nv cũng k có nghĩa là Ram nó trống tận 20Mb lận,nên nhớ bình thường khi mới bật máy lên thì nếu có dùng theme mặc định của blackberry cũng tối đa là 16Mb,đấy là chưa kể đang dùng theme ngoài

Rì sét phát sem xao bác

Ram 8820 thường thấy sau khi đã chạy đủ các app cơ bản, 1 vài app cần thiết và để idle thì được 9-10mb (máy mình 9mb, máy bạn mình 10mb).
    Cái bạn nói 20mb có thể là Flash mà bạn xem lộn không? Chưa thấy lần nào được >10mb cả. Allocated chỉ khoảng 13-15mb thôi.
    Nếu có thể bạn chụp lại ảnh màn hình cho mọi người ngâm cứu

Thông báo là reset lại bình thường ùi,có lẽ mình phải nghiên cứu làm lại lỗi này xem còn bị không,rồi chụp màn hình cho anh em xem,còn anh em nào muốn thử thì cứ làm theo hd ở trên xem sao,biết đâu lại tiềm năng cho việc nghiên cứu chạy các phần mềm nặng!