Kết quả 1 đến 10 của 10
    Em mới tập tọe xài BB ( con của e là 9650 ạ) nên có khi hỏi ngu tí, các bác thông cảm cho e nhé . Tình hình là trên máy có sẵn BBM rồi, e vào kick hoạt nó, cũng xài id trên app world, cũng đã mở wifi khi kich hoạt nhưng nó lại báo là ko cì ài đc do kết nối wifi bị ngắt, h em ko biết làm thế nào để cài lại, mong các Bro chỉ dẫn e với ạ ..

À, con BB của e không hiểu sao e chỉnh nhạc chuông đt vs chuông tin nhắn, chuông nào cũng lấy trong thẻ nhớ nhưng vui vui thì nó nhạc trong thẻ nhớ, buồn buồn nó lại là nhạc như khi ko có thẻ nhớ..Bro nào nói cho e biết bệnh vs cách sửa với ạ, em xin cám ơn

Bạn mới mua lại máy nên up lại rom cho ngon lành đi. BBM thì bạn cài BBM6 thôi. Hình như os5 k dùng BBM7 được.

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi stungqb
    Bạn mới mua lại máy nên up lại rom cho ngon lành đi. BBM thì bạn cài BBM6 thôi. Hình như os5 k dùng BBM7 được.

Máy e là os 6.0.0.719 ạ, BBM thì là bản v7 mới upgrade trên app world, bây giờ có phải xóa BBM rồi cài lại BBM 5 ko vậy a

BIS chưa bạn? :|

Trích dẫn Gửi bởi galaxyxxz
    BIS chưa bạn? :|
    Chưa ạ :-ss

Guest
    @ryo1611: để sử dụng được các dịch vụ BBM, Facebook, Twitter,... thì bạn phải đăng ký sử dụng dịch vụ BIS của nhà mạng nhé.

Guest
    Tks các bác đã giúp, để e đkí rồi có gì ko biết e sẽ hỏi tiếp ạ ..
    Có bác nào giúp e vấn đề nhạc chuông trong thẻ nhớ ko ạ (

Guest
    @ryo1611: vấn đề lỗi nhạc chuông thì bạn có thể thử như sau:
    - Copy file nhạc đó ra vị trí khác(hay chọn file khác) rồi cài làm nhạc chuông và theo dõi xem có bị lỗi không.
    - Đổi thẻ nhớ khác rồi copy nhạc và cài làm nhạc chuông xem có bị không ? Nếu không bị lỗi nữa là do thẻ cũ của bạn bị lỗi vì vậy đôi khi BB không nhận thẻ nhớ nên vậy.
    Nếu bạn mới mua BB thì nên cài lại ROM hoặc Wipe lại BB sau đó thử xem có lỗi không ?

Tks bro nhiều nhiều, để e text thử xem sao

Tốt nhất bạn up lại rom, và format cái thẻ đi! Mua máy mới tốt nhất là đưa e nó về trạng thái mình làm chủ! Hj.