Kết quả 1 đến 10 của 10
    tình hình như sau:
    87 có 7 ốc vít
    có 3 ốc gắn với mặt sau thì minh tháo ra ôke
    có 4 ốc gắn mặt trước với main và màn hình thì mình tháo ra được 3 cái còn 1 cái ốc ở trên cùng bên phía nút nguồn mình tháo mãi mà không được ,tròn cả đầu ốc :-/ !giờ dùng vít t6 vặn ra mà không được,cứ quay tròn thôi!

các bạn có cách xử lý nào không giúp mình với!
    xin cảm ơn nhiều ah!

ps: mình tạo topic nhầm box bên pb này ! mod chuyển giúp mình sang bên box "1001 câu hỏi về Blackberry" cho hợp lệ vì bây giờ close topic nầy rồi lập bên kia lại tốn tài nguyên ! thanks nhiều!

mình đã giải quyết xong!
    thanks mọi người!

Guest
    Re: [help] xin giúp đỡ cách tháo ốc bị trờn ren !

.....".giờ dùng vít t6 vặn ra mà không được,cứ quay tròn thôi!...."
    ko hiểu khi dùng vit t6 vặn thì con ốc nó có xoay theo ko nếu có thì bạn dùng 1 con dao (nhọn) nâng phía dưới gờ ốc vừa nâng vừa vặn con vít là được.
    nếu vít ko còn cạnh để bạn cho vít t6 vào thì có thể dùng keo AB (loại tuýp pha với nhau) nhò vào đầu vít cùng với 1 thanh kim loại....ta chờ khô dùng kìm vặn ra. tuy nhien cách này phải khéo tay chứ keo dính luôn vỏ hay mạch cũng mệt.
    nếu ốc mà nằm cao hơn mạch hay vỏ thì ta lấy kìm cắt kẹp vào giữa con ốc và cạnh ngoài mà xoay,nếu ốc kiểu này thì khoẻ và đơn giản hơn nhiều.
    chúc thành công.

Guest

@qphuoc :
    cảm ơn bạn!
    mình mới úp hình ảnh lên!
    vị trí ốc như ảnh!
    rơi vào trươgf hợp này:
    "nếu vít ko còn cạnh để bạn cho vít t6 vào thì có thể dùng keo AB (loại tuýp pha với nhau) nhò vào đầu vít cùng với 1 thanh kim loại....ta chờ khô dùng kìm vặn ra. tuy nhien cách này phải khéo tay chứ keo dính luôn vỏ hay mạch cũng mệt."
    thử cũng run đây nên chưa dám thử!

Guest

Trích dẫn Gửi bởi thanhf102
    @qphuoc :
    cảm ơn bạn!
    mình mới úp hình ảnh lên!
    vị trí ốc như ảnh!
    rơi vào trươgf hợp này:
    "nếu vít ko còn cạnh để bạn cho vít t6 vào thì có thể dùng keo AB (loại tuýp pha với nhau) nhò vào đầu vít cùng với 1 thanh kim loại....ta chờ khô dùng kìm vặn ra. tuy nhien cách này phải khéo tay chứ keo dính luôn vỏ hay mạch cũng mệt."

Trích dẫn Gửi bởi thanhf102
    Hay bạn thử ngược lại, chấm đầu vít t6 vào keo (502). sau đó đưa vào con ốc (nhớ là ít keo thôi ko gắn cả ốc ở trên vỏ mất). Vậy là chờ keo gắn vào ốc ta xoay nhẹ vít t6 vừa xoay vừa kéo ra xem có đc ko bạn ?

Guest

Trích dẫn Gửi bởi con_vit_lao
    Hay bạn thử ngược lại, chấm đầu vít t6 vào keo (502). sau đó đưa vào con ốc (nhớ là ít keo thôi ko gắn cả ốc ở trên vỏ mất). Vậy là chờ keo gắn vào ốc ta xoay nhẹ vít t6 vừa xoay vừa kéo ra xem có đc ko bạn ?
    mình thử với keo 502 rồi mà không ăn thua bạn ah!
    có lẽ cần 1 loại keo gắn chắc hơn!
    bạn qphuoc ở trên nói dùng keo AB nhưng mình chưa thử loại keo đó!
    sẽ tìm mua và thử vậy!

Guest
    Ô hay chủ thớt giải quyết xong bằng cách nào vậy? sao không chia sẻ cho mọi người biết với

Trích dẫn Gửi bởi hoangthuan
    Ô hay chủ thớt giải quyết xong bằng cách nào vậy? sao không chia sẻ cho mọi người biết với
    Có lẽ là hi sinh bộ vỏ

lấy vít bự hơn,nhấn mạnh tay vào con ốc cho nó tạo ra các cạnh,rồi xoáy ốc ra thôi

kéo cái đầu lò xo bút bi cho duỗi cái đầu của lò xo ra(càng duỗi thẳng như sợ thép càng tốt), rồi cho cái đầu đó vào đầu ốc, cho cái tualovit vào đó rồi xoáy, bố ốc cũng ra > xoáy vào cũng tương tự =))

kiếm kiềm cắt móng tay thử xem đó tháo óc không có vít dùng vậy không mà quên nữa tháo e 1202 nhá =))

Các Chủ đề tương tự

1. z10 khởi động không xong
    Bởi nguyenoanh trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-07-2016, 10:45 PM
  2. đã xong , mod xóa giúp mình
    Bởi hoanghuyvan trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 28-10-2015, 04:21 PM
  3. cài rom 87 xong báo lỗi 205 cần giúp đỡ
    Bởi May2205 trong diễn đàn BlackBerry 87XX
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 01-10-2014, 12:44 AM
  4. Giúp em với, bb 8900 up rom xong lỗi nháy đèn đỏ liên tục
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry Javelin 8900
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 01-10-2013, 11:10 PM
  5. Mất tùy chọn xóa ảnh khi chụp xong ai giúp mình với!
    Bởi dungtri260115 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 28-04-2012, 07:04 PM