Kết quả 1 đến 4 của 4
    Mong MOD và các bác Doctors đọc hết rồi hãy xóa ạ!
    tình hình là mình dùng bis viettel gói BB pro ạ!máy đang xài 9780 os6! bệnh của máy mình là không thể vào youtube để xem clip được! (vào qua browser) ! Nếu xài wifi thì xem bình thường, bỏ sim mobi không đăng kí bis vào vẫn xem bình thường, lắp sim viettel không đăng ký bis xem bình thường, và sim mình bỏ vào máy androi khác vẫn xem được, nhưng sim mình bỏ vào máy mình thì không xem được, đã thử up 2 bản rom khác nhau nhưng không cải thiện được ạ!
    Khá nhiều người bị giống mình nên mình muốn chia sẻ và tìm cách khắc phục!
    Mình đã tìm được ra phương pháp xem youtube với bis bằng servicebook cũ ( servcebook xài với 3G không có bis) và thấy tốc độ 3G được cải thiện rất đáng kể khi duyện web qua browser nhưng vấn đề xảy ra là khi xài servicebook này thì không sử dụng được mail,yahoo,FB,các ứng dụng mạng xã hội, BB protect ( các ứng dụng cần bis )
    Mình lại gà cái khoản gép 2 servicebook lại với nhau! ai biết chỉ giùm mình với, không thì ghép hộ 2 cái servicebook này lại với nhau, bỏ cái servicebook brower của bis đi và thay bằng cái không có bis vào! ( gỡ 3 cái client mail luôn- quên không xóa trước khi backup)
    file Servicebook
    https://www.box.com/files/0/f/0/1/f_6829877041

Guest
    bản SB của bis nó hơn 2 chục cái lận, mà sao lúc backup lại trong magic nó chỉ hiện có chục cái thôi nhỉ!

chưa có ai giúp ạ! .......

Bạn ơi!bis viettel pro đã xem được youtube rồi mà.Hom trước thằng bạn nghịch máy nó vao youtube mình mới biết. Mọi người check lại xem.

Các Chủ đề tương tự

1. ServiceBook Viettel Full + SmartMail + FaceBook (Không xung đột BerryPopup)
    Bởi muasam8 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 859
    Bài viết cuối: 07-07-2014, 12:15 AM
  2. Upload To YouTube - Giúp bạn dễ dàng chia sẻ video lên YouTube trên BlackBerry 10
    Bởi hbgbgh55 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 26-04-2014, 08:55 AM
  3. không xem được Youtube qua phần mềm Player For Youtube Pro bằng gói BB Pro của Viettel
    Bởi du.lich63 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 25-02-2013, 04:28 PM
  4. không xem được youtube sau khi đăng kí BIS Viettel
    Bởi khanhcamera trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 21-02-2013, 12:24 AM
  5. Servicebook never die mới nhất cho mạng Viettel
    Bởi toanan1122 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 06-11-2012, 08:28 AM