Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Chào các bác! Em là newbie, mới bước chân vào thế giới Black Berry được 2 tuần với em Bold 9000. E đang dùng bản OS 5.0.1096. Máy e cài các phần mềm sau:
    1. Auto lock v1.0.6
    2. Baonet 5.0
    3. Kimkim 2.0.1
    4. DocsToGo 2.0003.030 (đã bỏ hết cod Excel to go và Slide to go, còn mỗi world to go)
    5. GoogleMap 4.5.3
    6. BerryBuzz 2.2.11
    7. Theme BBBOS6v1
    8. Ola 3.17
    9. Operamini v7.0

OS thì e đã bỏ một số file cod các apps như: Voice dailing, BB messenger (e ko có tiền BIS nên ko cần BBM), Gmail, hầu hết theme của máy, chỉ để lại theme gốc, VIsua Voice Mail.

Đầu tiên e muốn hỏi 2 vấn đề liên quan đến pin:
    1. Mỗi khi reset máy, máy e toàn báo pin tụt từ 20 - 30% pin. Vậy là pin ảo phải ko ạ? Có cách nào khắc phục chuyện này ko ạ? E mới mua máy đc 2 tuần nên có lẽ ko phải pin chai. E mua máy của HoangGiang bên tinhte.
    2. Tần suất sử dụng máy của e thật sự khá hạn chế: 3g tầm 3 tiếng và wifi 1 tiếng, GPS tắt 24/24 (nhưng ko hiểu sao bật GG máp vẫn hiện đc Location @@), chỉ thỉnh thoảng đọc báo, chat ola, cứ cho là tầm 2 tiếng đi. Nhạc nhẽo ko nghe, nt tầm 30sms, call tầm 40p, độ sáng là 10%, để chế độ sau 5s khi tắt màn hình là khóa máy luôn. Vậy mà dùng chỉ đc gần 2 ngày, đến tầm 6h tối ngày thứ 2 là hết pin. Vậy pin e có vấn đề gì ko ạ?

Thứ hai là e muốn hỏi về ROM gốc và các bản ROM tối ưu, hybrid. E đã làm theo 1 bài hd trên mạng và loại bỏ 1 số file ko có nhu cầu sử dụng như đã liệt kê ở bên trên, vậy có khác gì 1 rom tối ưu ko ạ? E đang định up thử 1 bản rom hybrid xem có khác biệt gì nhiều không, chủ yếu là thỏa mãn trí tò mò và trải nghiệm nhưng lại hơi e sợ em béo của e sẽ đổ bệnh, "chữa lợn lành thành lợn què" thì sầu lắm. Nên e xin các bác đi trước có kinh nghiệm cho lời khuyên. Và nếu có up thử hybrid chơi thì nên up bản nào ạ?
    Em xin chân thành cảm ơn các bác!
    P/s: Ai cũng có một thời gà mờ newbie, e có điều gì sai sót mong các bác ko chấp, đừng nặng lời xỉ vả! @@

Không ai xỉ vả bạn đâu, ai cũng có thời kì newbie mà
    Về các vấn đề bạn hỏi mình có thể giải thích thế này
    Về pin :
    1, bold 9k pin ảo vậy không phải là vấn đề quá lạ, trong forum có khá nhiều topic về vấn đề này cách khắc phục là bạn thử thay đổi rom khác (mình không dùng 9000 nên không dám tư vấn rom :">)
    2, location ở google map mà bạn nói ở trên là nó bắt sóng ở các trạm BTS. Với nhu cầu sử dụng của bạn mà pin được gần 2 ngày là khá rồi. Bạn thử thay chat kim kim bằng IMO xem sao, kim kim chat tốn pin phết

[ Posted by Mobile Device ]

pin 2 ngày cơ á.... vãi tối ưu...

pin 2 ngày :-o , niềm mơ ước của mình ^^
    mình cũng dùng bold 9000 cơ mà có gps và 3g k tắt, để chạy thường trực luôn, phần mềm cũng cài đầy đủ, hay lên nghe nhạc xem phim mà pin vẫn trụ đc từ tối hôm trước đến chiều hôm sau, với mình thế là 1 niềm hạnh phúc rồi :">

Pin 2 ngày á !!!!! Em dùng nửa năm rồi mà pin có 1 - 1 rưỡi thui

Guest
    Các bác đọc cho kĩ đi. E bảo gần 2 ngày thôi mà. Thực ra ngày đầu e dùng là thế, sang ngày hôm sau pin còn tầm 40% thì có dám làm gì nữa đâu, tắt hết 3g, gps, ko vào mạng, chỉ dùng để nt với nghe gọi thôi. Chứ nếu cứ dùng như ngày đầu thì thánh được gần 2 ngày. ))))

Đang dùng bold 9k, rom JLS 7, hiện tượng pin ảo được hạn chế, chủ yếu ngồi trên máy tính nên nhu cầu sử dụng điện thoại ít mà pin cũng được hơn 2 ngày thôi. Pin của bạn như vậy là ok.
    Còn vấn đề về rom thì mỗi máy tương thích với 1 số rom nhất định (hiệu quả cao nhất). Dùng BB thì bạn hãy cứ trãi nghiệm hết tất cả các bản rom để chọn cho mình bản rom ưng ý nhất.

Đang ở
    Hà nội
    Pin của bạn như vậy là Trâu rồi bạn ah> :-bd

Đang ở
    Hà nội
    mỗi ngày sạc pin 1 lần. thậm chí 2 ngày sạc 3 lần. pin bold nhanh hết lắn bạn ạ

Guest
    Pin Bold 9k thì có tiếng là yếu rồi mà. Cơ bản mỗi lần khởi động lại ngốn hết 20-30% là thường mà bác. Còn về ROM thì cứ up các bản bác nghiên cứu thấy hợp với em 9k của bác thì xài. Giờ thì 9k là lạc hậu rồi. Nhưng vẫn là em BLACK BERRY tuyệt vời nhất trong mắt em. Đã từng là mơ ước 1 thời rồi. Giờ thì em nó là hình tượng về cái đẹp trong em đấy ạ. Mạnh mẽ đầy nam tính. Mỗi cái dễ die nguồn nếu sạc không cẩn thận

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Rom cho bold 9000
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 06-05-2013, 06:42 PM
  2. Bán BOLD 9000 tại HN
    Bởi tranqt93 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 21-04-2013, 05:55 PM
  3. Hỏi về pin bold 9000