Kết quả 1 đến 4 của 4
    từ ngày mua z10 xong là rất khó chịu với em nó về cái vụ backup này các bác ak, không biết phải làm thế nào để có thể lôi hết danh bạ từ bbos sang os 10. trong danh bạ của em có 2 contact list, contact 1 có khoảng 60 số, contact 2 có khoảng 400 số, trước dùng 9000 và protect hoặc các dòng máy bbos đều ok cho nhau qua protect được hoặc bdm đều ok hết cả hai danh bạ này. Nhưng z10 và cái hệ điều hành mới này không cho phép lấy hết danh bạ từ protect xuống, khi em restore thì chỉ có được contact list 1 mà không có một tý nào của contact list 2 (nguyên nhân có hai cái contact này em cũng không rõ) loay hoay các kiểu mà cũng không sao có thể gộp được, chẳng nhẽ lại mở lên và chép ra.
    Và hôm nay em thử với outlook bdm khi em bold 9000 có 14 số trong contact list 1 thì bdm và outlook cũng chỉ đồng bộ được 14 em này mà bỏ qua tất cả contact list 2 gồm hơn 400 số của em, thử em 8700 cũng thế luôn (contact list 1 không có số nào những vẫn lưu trên danh bạ là contact líst 1) khi đồng bộ thì vẫn chạy nhưng không load một danh bạ nào cả.
    cả nhà có ai biết cách giải quyết không ạ.

Chao !
    Minh co cach nay ( mong se giai toa noi buon buc cho cac Blackberry-er) lien quan den viec dong bo danh ba tu BB Z10 vao Outlook ( co lam nhung ko dong bo hết danh ba tu Z10).
    Truoc het , mo danh ba , chon tat ca 400 so danh ba cua ban ( nhung danh ba khong dong bo duoc vao Outlook í ) -> ấn va giữ , ban se thay xuat hien icon “copy to” ben phai -> click , ban se thay may báo copy vao dau ( thong thuong se báo : Local, SIM, hay Computer (cua bạn) , ban chon Computer . Voi 400 so cua ban, nó copy kha lau ( >= 60’). Xong , ban chi viec BB-link va dong bo vao Outlook thoi !
    Ngoai ra ban nen su dung cac Ung dung chuyen doi qua (lai) Excel, ung dung Xoa ( delete ) vv.. de luu tru duoi dang Excel , cac file nay khi back up thi Danh ba se nam trong Local cua may thoi ! Muon dong bo vao Outlook thi phai lam lai như trên .
    Mong ban vui !
    ( minh xai OS 10.2.1… )
    Tel : 0919.886.798

Guest
    Cảm ơn bác, để em thử xem thế nào

Guest
    Minh da lam roi, thanh cong 100% do ban !

Các Chủ đề tương tự

1. hỏi contact trong phone không hiện danh sach như trong contact
    Bởi gift4u trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 17-04-2014, 10:23 PM
  2. Gộp các contact list lại làm 1 bằng Advance OS and LED
    Bởi tridung_gv trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 18-11-2013, 05:54 PM
  3. Xin hỏi cách gom các contact list trong Address Book và Continuous Autofocus của Camera
    Bởi le_truonghai2509 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 20-02-2013, 12:58 PM
  4. Không thể xóa 1 contact đặc biệt trong danh bạ
    Bởi mnbvcxxxxcx1 trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 18-08-2012, 11:17 AM
  5. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 08-08-2012, 08:22 PM