Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Guest
    Do không biết post vào đâu nên lỡ có sai sót gì nhờ Mod/Smod điều chỉnh giúp.

Chào mọi người, tình hình là mình nhờ các bác tư vấn giúp để mua 1 em BB đời cũ. Yêu cầu cụ thể như sau:

- Nghe gọi nhắn tin, sóng sánh tốt
    - Có khả năng sync danh bạ với Gmail (qua wifi cũng được, 3G lâu lâu họa hoằn bí lắm mới dùng trong trường hợp Z10 hết pin thì mới đổi sim qua dùng). Vì tớ làm kinh doanh, hay phải lưu số KH vào liên tục, mà mỗi ngày cắm máy vào pc để chép, hoặc chuyển qua sim thì cực quá, sim lưu đc ít, mà lại không lưu đc nhiều kí tự.
    - Ít lỗi vặt (do minh2 không có nhiều thời gian để tự sửa chữa cũng như đem đi bảo hành). Nghe nói BB hay bị lỗi chết nguồn, sạc, hỏng màn hình… gì đó
    - Giá cả khoảng trên dưới 700k - 1 triệu.

Nghe nói có Bold 9000, có ổn ko mọi người?

Ban đầu định cố gắng lên 9900 cũ hoặc 9780 nhưng thấy chát quá nên thôi, chứ cũng thèm thuồng lắm

Trích dẫn Gửi bởi hm4u1234
    Do không biết post vào đâu nên lỡ có sai sót gì nhờ Mod/Smod điều chỉnh giúp.

Chào mọi người, tình hình là mình nhờ các bác tư vấn giúp để mua 1 em BB đời cũ. Yêu cầu cụ thể như sau:

- Nghe gọi nhắn tin, sóng sánh tốt
    - Có khả năng sync danh bạ với Gmail (qua wifi cũng được, 3G lâu lâu họa hoằn bí lắm mới dùng trong trường hợp Z10 hết pin thì mới đổi sim qua dùng). Vì tớ làm kinh doanh, hay phải lưu số KH vào liên tục, mà mỗi ngày cắm máy vào pc để chép, hoặc chuyển qua sim thì cực quá, sim lưu đc ít, mà lại không lưu đc nhiều kí tự.
    - Ít lỗi vặt (do minh2 không có nhiều thời gian để tự sửa chữa cũng như đem đi bảo hành). Nghe nói BB hay bị lỗi chết nguồn, sạc, hỏng màn hình… gì đó
    - Giá cả khoảng trên dưới 700k - 1 triệu.

Nghe nói có Bold 9000, có ổn ko mọi người?

Ban đầu định cố gắng lên 9900 cũ hoặc 9780 nhưng thấy chát quá nên thôi, chứ cũng thèm thuồng lắm
    một em máy dùng ổn định pin lâu chút thì với khoảng 1tr bác cũng có thể tìm 1 em 97 cũ rồi .

Guest
    Vote 9780

Guest
    9700 đọc thấy lỗi vặt nhiều quá, màn hình dễ hỏng này nọ, 9780 thì to tiền quá

tầm giá đó chỉ 9700 là ok nhất chả con nào qua được , hoặc cũng có thể xuống 89
    chứ đừng chơi 9k , pin yếu , dễ đie nguồn
    ko thêm tý nữa làm 978 thì miễn nói

9k hàng lởn thì pin cùi chứ nếu có quả pin ngon thì cũng xài bis được 1,5 đến 2 ngày nhưng kiếm được hơi khó -bạn chịu kiêm máy ngon lành chút đừng ham rẻ gặp phải hàng tút lại thì khổ . trước h mình xài nhiều đời máy rồi chịu khó tốn tiền hơn chút mua máy móc của người dùng mà còn zin chưa sửa chữa có thể hình thức xấu chút cũng đc thì xài ổn định thôi. Chúc bạn tìm được con máy ưng ý. Mình thì mình vẫn thích 9k hơn ko thích 97 lắm mặc dù pin 9k nó yếu hơn hên thì được 2 ngày còn 97 thì có thể 3-4 ngày vô tư.Nhưng bàn phím thoải mái thiết kế thì đẹp khỏi nói đến h 99 hay q10 đều mang hơi hướng của em 9k mà

Sent from my Z10 using Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi hmg
    9k hàng lởn thì pin cùi chứ nếu có quả pin ngon thì cũng xài bis được 1,5 đến 2 ngày nhưng kiếm được hơi khó -bạn chịu kiêm máy ngon lành chút đừng ham rẻ gặp phải hàng tút lại thì khổ . trước h mình xài nhiều đời máy rồi chịu khó tốn tiền hơn chút mua máy móc của người dùng mà còn zin chưa sửa chữa có thể hình thức xấu chút cũng đc thì xài ổn định thôi. Chúc bạn tìm được con máy ưng ý. Mình thì mình vẫn thích 9k hơn ko thích 97 lắm mặc dù pin 9k nó yếu hơn hên thì được 2 ngày còn 97 thì có thể 3-4 ngày vô tư.Nhưng bàn phím thoải mái thiết kế thì đẹp khỏi nói đến h 99 hay q10 đều mang hơi hướng của em 9k mà

Sent from my Z10 using Tapatalk
    Tất nhiên là cũng muốn mua hàng tốt chút, nhưng khó quá, mình lại ko biết xem hàng: (

Bác hỏi đểu quá đã khoe khéo Z10 rồi còn hỏi không biết dùng loại nào.... một là 88xx hoặc đánh lô mua 99 hoặc Q10

97 với 978 có dễ chết nguồn k các bác? Ngày trước dùng chả dám sạc qua đêm. Ngày đó thấy có nhiều bác kêu chết nguồn. H k biết còn lỗi này k? (sạc bằng sạc của BB chứ k phải sạc khác nhé)

97 với 978 có dễ chết nguồn k các bác? Ngày trước dùng chả dám sạc qua đêm. Ngày đó thấy có nhiều bác kêu chết nguồn. H k biết còn lỗi này k? (sạc bằng sạc của BB chứ k phải sạc khác nhé)

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Nghe nhạc bằng tai nghe trên điện thoại BlackBerry
    Bởi goldenland trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 24-12-2014, 10:56 PM
  2. Tai nghe SENNHEISER MX470 có nên mua nghe cho z10 ko ?
    Bởi yuioppjjtyhrt66y6 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 04-12-2014, 05:48 PM
  3. Có app nào nghe nhạc mà hổ trợ nút bấm trên tai nghe không
    Bởi nangluongmattroi90 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 09-07-2014, 12:57 AM
  4. Tai Nghe Urbeats 2013 bản thay thế cho tai nghe Smartphone
    Bởi duhochanquocx3 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 19-04-2014, 02:44 AM
  5. E xin ý kiến về vấn đề bold 9k gặp sự cố nghe+goi+nghe nhạc
    Bởi hanhla994 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry