Trang 1 của 12 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 120
    Bản leaked này theo đánh giá của em có vẻ hoàn thiện hơn 10.3.140, ngoài việc vẫn còn hiển thị mã pin thì mọi trải nghiệm đều ổn, sau đây là một vài hình ảnh trên thiết bị Z10 - STL 002

1. Màn hình chính

Các icon đã bỏ hoàn toàn viền đen và được làm phẳng, điểm mới đó là xuất hiện một trang home không chưa icon khá thuận tiện cho việc cài đặt hình nền (tuy nhiên nó khá bất tiện vì thao tác vuốt vào màn hình chính ngày xưa chỉ 1 bây giờ thêm vuốt sang ngang mới vào được các app) . Một điểm mới nữa xuất hiện thêm icon Blackberry Fuse (tác dụng của nó các bác có thể tìm hiểu thông qua bài viết này http://bbvietnam.com/threads/nhung-...berry-blend-duoc-tim-thay-tren-os-10-3.32749/)

2. Setting vẫn lấy tông mầu chủ đạo là xanh đen khá quen thuộc, nút tùy chọn on/ off được làm mới lại, thêm tính năng advanced interaction (đã hoạt động ổn định ở phiên bản này)

3. Giao diện cuộc gọi có vẻ không có gì thay đổi lớn, chỉ ở phần hiển thị cuộc gọc đến phần tùy chọn trả lời hoặc bỏ được nâng lên chút xíu nhìn có vẻ hợp lý hơn vì vừa tầm với ngón tay trượt của mọi người, bản leak này đã kèm radio nên nghe gọi bình thường.

4. Một vài thay đổi nữa trong giao diện của các app quen thuộc

Hỗ trợ cài đặt hình nền và màn hình khóa, thời tiết, cài đặt an roi

Giao diện lịch, đồng hồ, tìm kiếm thông minh

Trình duyệt, bookmark, giao diện soạn tin nhắn

Giao diện Hub, nghe nhạc, camera (hoạt động rất ổn), trình xem ảnh
    5. Một vài điểm mới về camera phần cài đặt camera có thêm rất nhiều tuỳ chọn, trong có có thể kể đến tự động gợi ý một chức năng khá hay, em test thử chụp ngược sáng thế là nó đưa ra ngay được gợi ý (pic 3)

6. Một vài điểm mới về Hub và cuộc gọi:
    • Hub đã hỗ trợ tuỳ chọn xoá nhanh
    • Cuộc gọi hỗ trợ gõ số hiển thị những số liên quan (một tính năng rất nhiều bác mong đợi đã có rồi nhé)
    • Phần lịch sử cuộc gọi thêm nút điều chỉnh hiển thị thông tin và nhắn tin nhanh cũng như gọi lại số đó (rất tuyệt)

7. Về danh bạ:

Đã thông minh hơn trước rất nhiều tất cả những thông tin về danh bạ đã tự động link với nhau, ví dụ em có một số của người bạn khi em đăng nhập vào face tự động danh bạ link toàn bộ thông tin face của người đó vào (quá ngon)

8. Hiệu năng, pin:
    Pin: theo cảm quan của em khá tốt, mặc dù os 10.3 đã thêm rất nhiều tác vụ nhưng pin không tụt như bản

leak 10.3.140 so sánh với 10.2 có vẻ ngang ngửa thậm chí nhỉnh hơn chút xíu.
    Ram: dùng khá nhiều, bình thường trên 10.2 em thừa khoảng 1G, nhưng trên bản 10.3 chỉ còn khoảng hơn 600M tuy nhiên cũng không ảnh hưởng gì nhiều vì dùng các ứng dụng rất mượt không lag giật.
    Các ứng dụng ăn roi thì tùy từng ứng dụng các bác cài mới đánh giá được, em chỉ dùng viber và sygic thấy rất ổn không có gì đáng bàn.

Để rõ hơn về các tính năng trên bản leak này các bác có thể xem video sau
    <div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/eb2h6dPx0C8?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>

Xem trên Mobile
    </div>

View more random threads:

Guest
    chất lượng hình ảnh có j thay đổi ko bác ???

Guest
    giao diện hub với mấy cái icon xấu quá, dùng hơi lag nữa. Mình dùng bản 002 :v các bác test thế nào rồi

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi neverme1995
    chất lượng hình ảnh có j thay đổi ko bác ???
    ảnh bình thường không đổi chất lượng em thấy vẫn thế.

Trích dẫn Gửi bởi saikoman
    giao diện hub với mấy cái icon xấu quá, dùng hơi lag nữa. Mình dùng bản 002 :v các bác test thế nào rồi
    máy em đang dùng rất mượt không thấy lag giật gì hết.

lúc mới cài xong hơi lag nhưng h ổn rồi

thanks bác đã report, càng yêu z10 hơn )

100-3, dùng rất mượt

Đến giờ chỉ hơi buồn khi không dùng đc các câu lệnh sms, call, fb trong phần search, còn lại thấy ok

sao cái chức năng úp màn hình tự khóa của em lúc được lúc k đc các bác à

Mình lại hay dùng lệnh trong phần search..tiếc nhỉ! Lại hóng tiếp vậy! cả mã pin ở 4 góc nữa..(

Trang 1 của 12 12311 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Một vài hình ảnh sau khi cài bản Leaked OS 10.3.0.140 trên STL100-2
    Bởi lekhoakd trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 239
    Bài viết cuối: 29-09-2014, 05:31 PM
  2. Hình ảnh leak 10.3.1052 trên Z10 -STL002
    Bởi moonda450 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 22-08-2014, 11:24 PM
  3. Một vài ứng dụng từ bản Leaked OS 10.3.0.296 hoạt động tốt trên OS 10.2.1
    Bởi inthelong8 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10