Kết quả 1 đến 8 của 8
    Chào các bác,
    Hiện tại em đang dùng BB 9700 AT&T, xài mạng Viettel. Bản Rom đang sử dụng là 6.0.0.576 tự tối ưu. Không đăng ký BIS mà chỉ đăng ký gói 3G (nhưng dùng edge là chính vì tiết kiệm pin). Và em cũng như các bác, rất hay bị lỗi 3rd với 2 phần mềm em thường sử dụng: Beejive và Gmail.
    Lúc trước mỗi lần bị lỗi 3rd thì em chỉ còn cách khởi động lại BB mà thôi, nhưng hiện nay thì em không cần phải khởi động lại nữa. Hehe. Đã thử 3 lần và kết quả đều thành công tốt đẹp.
    Cách làm rất đơn giản: mỗi khi BB bị dính lỗi 3rd, em chỉ cần vào Universal Search (tìm kiếm cho nhanh), gõ "update", chọn Option để vào phần Software Updates, và để cho nó chạy khoảng 15 đến 30s (trên màn hình hiện ra chữ "Checking for updates"). Tất nhiên sẽ không update gì được vì em có đăng ký BIS đâu. Xong em close nó lại, và mở lại chương trình Beejive hay Gmail. Hixhix, tụi nó chạy lại được rồi các bác ơi. Em cũng không hiểu tại sao luôn, vì thế các bác đừng hỏi em vì sao nhé. Hehe.
    Vài dòng gửi các bác, và em chúc các bác thành công.

View more random threads:

ohh!!! cung duoc day!! keke. thank

hình như cái bài này có ng post rồi hay sao ý., 5.0 làm j có cái mục đó nhỉ<br /><br />--- Added at 14/08/2011, 17:30 ---<br /><br />hình như cái bài này có ng post rồi hay sao ý., 5.0 làm j có cái mục đó nhỉ

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi guntx
    hình như cái bài này có ng post rồi hay sao ý., 5.0 làm j có cái mục đó nhỉ

--- Added at 14/08/2011, 17:30 ---

hình như cái bài này có ng post rồi hay sao ý., 5.0 làm j có cái mục đó nhỉ
    Đúng rồi bạn, mình xem bên tinh tế và áp dụng thấy rất hiệu quả. Qua bên đây vẫn thấy nhiều người còn lăn tăn về việc chọn bản ROM hoặc dùng Hybrid của các bác bên China với base rom la 448 để tránh bị lỗi 3rd nên mình tổng kết lại để chia sẻ.
    Thanks bạn.

Guest
    Cách làm này chỉ đúng đối với các máy có mục software update thôi (như AT&T và 1 số máy free sim), còn T-Mobile thì thua luôn, nó không phụ thuộc vào bản ROM.

Với mạng khác thì không sao, mỗi anh viettel thì lại bị, em thử mọi cách rồi, ko ăn thua, đc một lúc là lại bị thôi. Đành đăng ký BIS Chat 65k dùng vậy, he he

Máy OS5 có wireless update có làm dc ko vậy bạn ơi?

[ Posted by Mobile Device ]

OS7 làm gì có mục đó bạn ôi!

Các Chủ đề tương tự

1. Đã khắc phục được lỗi rung khi kết nối cuộc gọi trên blackberry 10 ( cụ thể trên Z3)
    Bởi sonvttb83 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 24-06-2015, 06:56 PM
  2. Vấn đề mật khẩu trên BlackBerry 10
    Bởi zsgfdfe trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 16-12-2014, 12:35 PM
  3. Khắc phục lỗi pin ảo trên bb10.
    Bởi tuanluu024 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 05-12-2014, 04:21 PM
  4. [Khắc phục] Đã tìm ra cách khắc phục hiện tượng đứt WIFI do truy cập bằng Playbook
    Bởi paradiseLove90 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 16-03-2013, 08:25 PM
  5. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 15-08-2011, 09:15 PM