Kết quả 1 đến 6 của 6
    liệu đây có phải là cách xem phần mềm chạy ẩn trên bb mà k cần phần mềm???
    nãy mới đọc bài viết này có lẽ một số bạn vẫn chưa hiểu về phần mềm chạy ẩn cho lắm.

Phần mềm chạy ẩn theo mình hiểu đơn giản nhất là chạy không cần giao diện người dùng hoặc ẩn đi giao diện người dùng

Với Application Managerment (do RIM phát triển - không phải ứng dụng cài thêm). Hướng dẫn từ OS6. Các OS khác tương tự.

Bạn có thể vào đây tìm nó : Options -> Device -> Application Managerment
    Đầu tiên sẽ là Applications All -> nơi hiện tất cả ứng dụng đã được cài đặt có thể do bạn và không do bạn cài (nếu không phải bạn thì mình cũng ko bik ai cài đâu đừng hỏi mình ) lên chính con Blackberry thân yêu của bạn.

Kéo qua tay phải sẽ là CPU. Mục này cho bạn biết những phần mềm đang được chạy (ẩn hay không ko quan tâm ). Cái nào có cứ % đi kèm thì nó là đang chạy. ở đây bạn có thể xem đoán mức độ hao pin của phần mềm thông qua CPU.
    BB tự sắp xếp thứ tự đó theo từ trên xuống. Cái này được xếp theo thời điểm hiện tại bạn đang xem. Để chính xác hơn bạn cần qua mục Used để xem thời gian nó được sử dụng (BB sẽ tự đếm thời gian khi phần mềm được sử dụng).
    Dựa vào 2 cái này thì 90%biếtieets được cái nào hao pin và ít hao vs con BB của mình

Tiếp theo mà Memory
    Cái này bạn cứ hiểu như RAM trên PC. Đây hiện thị chiếm dụng flash của phần mềm đối vs con BB của bạn. Nghe bảo chiếm dụng nhiều Flash cũng ko gây tốn PIN .

Applications Storage thì bạn cứ hiểu như HDD trên PC. Nó sẽ thông báo cho bạn biết mức độ chiếm dụng bộ nhớ của Blackberry (phân biệt với bộ nhớ flash). Có nghĩa là "phần mềm này bao nhiêu mê".
    Ngoài ra khi nhấp đôi vào 1 phần mềm nào đó bạn có thể xem chi tiết từng phần mềm set Permissions (cấp quyền cho ứng dụng làm việc với bb của bạn) cho ứng dụng và DEL nó ra khỏi BB của bạn.

Xong rồi. Nãy gõ được 1/2 rồi bấm nhầm nút close =))

Re: Application Managerment - xem phần mềm chạy ẩn, thông tin phần mềm và 1 số thứ

Với OS 6+ thì chắc là vậy, còn với OS <6 thì vẫn dùng escreen để xem và kill apps chạy ngầm.

Re: Application Managerment - xem phần mềm chạy ẩn, thông tin phần mềm và 1 số thứ

Trích dẫn Gửi bởi con_vit_lao
    Với OS 6+ thì chắc là vậy, còn với OS <6 thì vẫn dùng escreen để xem và kill apps chạy ngầm.
    Vẫn thích dùng Escreen hơn. Nhưng cái này được cái đỡ active

cái này chỉ có trên os6+ thôi
    chứ os cũ thì dùng escreen

vậy thì khi cài PM vào nó cài vào bộ nhớ máy à, vậy ra thẻ nhớ chỉ để lưu video, ảnh, nhạc thôi sao? :-o :-o :-o :-o

Trích dẫn Gửi bởi chameleon2602
    vậy thì khi cài PM vào nó cài vào bộ nhớ máy à, vậy ra thẻ nhớ chỉ để lưu video, ảnh, nhạc thôi sao? :-o :-o :-o :-o
    Giờ bác mới biết kiến thức cơ bản nhất trong số những kiến thức cơ bản về Blackberry sao? :-o :-o :-o :-o<br /><br />--- Added at 07/03/2012, 11:16 ---<br /><br />Trêu bác chút thôi, bác đừng giận nhé ;

Các Chủ đề tương tự

1. Camera trên Priv: Phần cứng tốt, phần mềm còn phải cải thiện
    Bởi giangdaigia14 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 20-01-2016, 10:41 AM
  2. Thông tin về Headless application (ứng dụng chạy ngầm) trên BlackBerry 10
    Bởi quoctuan31011991 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 17-05-2013, 06:50 AM
  3. Giúp mình phần Application List Screen với
    Bởi kintemsik trong diễn đàn Thiết kế Giao diện - Themes Developers
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 19-02-2013, 11:57 PM
  4. Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 16-09-2012, 08:21 PM
  5. liệu đây có phải là cách xem phần mềm chạy ẩn trên bb mà k cần phần mềm???
    Bởi tienvinh1402 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 19-08-2011, 10:27 AM