Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Bạn có thể dùng BlackBerry cùng với một chiếc tai nghe để nghe nhạc khi đạp xe dạo phố, thật tuyệt vời khi cảm nhận quang cảnh khung trời với buổi chiều thu Hà Nội, nhạc du dương, gió nhè nhẹ mát rượi thì một chút mẹo nhỏ sau sẽ khiến bạn bớt khó chịu, thoải mái hơn khi thực hiện vài thao tác với mục nghe nhạc trên BlackBerry

Giải thích và sử dụng :
    Bạn dùng BlackBerry cài đặt file trên qua OTA và trong application hay download trong BlackBerry sẽ hiện một icon MediaNow. Bây giờ bạn vào Opition chỉnh lại phím tắt bên hông là MediaNow.
    Vậy là mỗi lần bạn nhấn những phím tắt bên hông máy, bạn sẽ nhanh chóng truy cập vào Now Playing và chọn những bài nhạc ưa thích, ...
    Nhiều khi bạn cảm thấy việc nhấn giữ phím Menu để chuyển qua NowPlaying thật khó chịu khi đang chạy xe đạp chỉ với 1 tay
    Chúc các bạn vui với mẹo nhỏ này nhé ! :-bd

Mình không hiểu bạn làm thế để làm gì. Vào Now playing để làm gì? Chọn bài sau, bài trước thì dùng phím volume, dừng thì dùng phím tắt tiếng, chọn bài thì cũng chả để làm gì. Nếu bạn muốn bật now playing khi đã nghe nhạc 1 lúc rồi thì bạn chỉ cần bấm phím bên hông (đã đặt mặc định là music nhé) 2 lần là được.

@luvxinh đó là tùy bạn thích dùng như thế nào thui ah :P

Guest
    ko, ý mình là kể cả như bạn muốn, ko cần cài thêm gì cả, chỉ cần bấm phím bên hông 2 lần là vào được now playing mà

Guest
    @luvxinh Không hiểu sao Bold 9000 của mình không làm đuợc như vậy, bạn nói rõ giúp mình với, nhấn 2 phát là vào now playing ợ ?!!

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi tndoubleh
    @luvxinh Không hiểu sao Bold 9000 của mình không làm đuợc như vậy, bạn nói rõ giúp mình với, nhấn 2 phát là vào now playing ợ ?!!

ý tưởng không tồi tí nào bạn thấy ổn là ok rồi hihihi

@ryanred là sao anh ?? ^^ ?

Guest
    ý là tip hay có giá trị thê thôi em à

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tndoubleh

Đặt phím bên hông là Music, cậu chỉ cần nhấn phím này hai lần là sẽ vào đc nowplaying.
    @Luvxinh: nói chung thêm apps để vọc cũng vui nhưng mình vẫn thích cách nhấn hai lần hơn, giống bạn, vì để dùng bb không phải chỉ là mua rồi cứ thế dùng mà còn tìm hiểu những tính năng nhỏ nhất, sự khác biệt nhẹ nhàng nhưng thú vị.
    Bên trong Music của BB còn cho phép dùng phím space để hiện thị songs list với mặc định con trỏ ở "nowplaying" nữa, rất tiện lợi khi quản lý.

ơ mình không để ý thấy mọi người đã trả lời xin lỗi các bạn

9000 thì có lẽ os 5 nên không được bạn ạ

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối