Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678
Kết quả 71 đến 80 của 80
    tớ có một kinh nghiệm chia sẻ cùng mọi người

mình dùng sim vina trả sau, máy 9630 chạy os5, đã cài SCM nhưng để tự động chạy liên tục chả có linh nghiệm gì nên ngồi mày mò vọc thử, kết quả thành công ngoài mong đợi - cụ thể như sau :

các bác vào Option / Mobile Network / chọn mục Network Selection Mode là Manual xong rồi tự search mạng ra, nó sẽ cho ra một list gồm Vina, Mobi, VN Mobile, Gmobile, Viettel ....sau đó chọn vô mạng Mobi (thằng Vina và Mobi nó roaming với nhau mà)

sau khi chọn mạng Mobi xong thì thoát ra Home Screen rồi chạy cái Macro dùng để Active BIS của chủ thớt, chỉ cần chạy 1 phát một (kg cần set schedule) là có tin nhắn của BÍS chạy về ngay

bạn nào thử xem...1 phát một thôi nhé

Trích dẫn Gửi bởi vykha
    tớ có một kinh nghiệm chia sẻ cùng mọi người

mình dùng sim vina trả sau, máy 9630 chạy os5, đã cài SCM nhưng để tự động chạy liên tục chả có linh nghiệm gì nên ngồi mày mò vọc thử, kết quả thành công ngoài mong đợi - cụ thể như sau :

các bác vào Option / Mobile Network / chọn mục Network Selection Mode là Manual xong rồi tự search mạng ra, nó sẽ cho ra một list gồm Vina, Mobi, VN Mobile, Gmobile, Viettel ....sau đó chọn vô mạng Mobi (thằng Vina và Mobi nó roaming với nhau mà)

sau khi chọn mạng Mobi xong thì thoát ra Home Screen rồi chạy cái Macro dùng để Active BIS của chủ thớt, chỉ cần chạy 1 phát một (kg cần set schedule) là có tin nhắn của BÍS chạy về ngay

bạn nào thử xem...1 phát một thôi nhé
    Phương pháp này gần như 100% sẽ có BIS và mình cũng đã nói với các bạn rất nhiều lần ở trên rồi. Phương pháp này chỉ áp dụng được với vina, mobi và ở những khu vực cho phép roaming thôi. Ở các thành phố lớn như HN, HCM ko cho roaming thì chịu

[ Posted by Mobile Device ]

thanks 1 bài viết hữu ích

Guest
    Có bác nào active thành công cho Bis vịt teo chưa ạ :-o

Hu hu, bác chủ ơi, em tạo 1 cái macro giống y như của bác, nhưng vào chạy Shorcut me nó ra ko đúng thao tác mình cần, nó cũng vào EScreen rồi mà nhưng lại vào Radio>Utilities>Set Secure Time... rồi nó cũng bấm , delay 7 lần và thoát ra... hu hu e xoá macro làm lai mấy lần mà vẫn bị. Máy e 9650 Sprint

bác ơi e set auto r nhưg hình như tối màn hình là k hoạt động nữa ?

Trích dẫn Gửi bởi HuyBee
    Hu hu, bác chủ ơi, em tạo 1 cái macro giống y như của bác, nhưng vào chạy Shorcut me nó ra ko đúng thao tác mình cần, nó cũng vào EScreen rồi mà nhưng lại vào Radio>Utilities>Set Secure Time... rồi nó cũng bấm , delay 7 lần và thoát ra... hu hu e xoá macro làm lai mấy lần mà vẫn bị. Máy e 9650 Sprint
    bạn chèn DElay1000 vào sau 2 vị trí "..." trong macro Altpluskey;...;Navclik;...;MoveDown1; mục tiêu là để máy xử lý chậm lại và nhấp vô đúng dòng lệnh.

May mà e ở khu vưc mobi và vina ké nhau đk.hi nhưng cái này cũng thêm 1 thông tin hay cho ae

[ Posted by Mobile Device ]

Con 9650 mà sao nó cứ hiện như thế này nhỉ:
    no application matches your input
    Please press ESC to go back

Mình cái SCM rồi vào Add alt-shortcut rồi coppy đoạn Macro vào mà (đã xóa bỏ hết dòng chứ giải thích rồi). Bạn nào thành thạo chỉ giúp mình với!

Hi anh cách của anh có dùng cho 9930 được không ạ ?

Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 05-11-2015, 11:58 PM
  2. Hướng dẫn CDMA tổng hợp
    Bởi trong diễn đàn Những người dùng CDMA
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 20-09-2012, 02:20 PM
  3. Cách Config EVDO cho các dòng máy Blackberry CDMA
    Bởi trong diễn đàn Những người dùng CDMA
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 26-06-2012, 12:06 PM