Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 80
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi taquochuy_tb
    em làm ps attach detach mãi trên 9650 BIS viettel mà ko được.
    bạn làm tự động như trên hay bấm tay thủ công.
    Phải kiên trì bạn ạ, ko còn con đường nào khác đâu.
    Nếu bạn dùng Mobi hoặc Vina mà ko ở HN hoặc đi đâu ra khỏi HN thì nếu sim Mobi thì roaming chọn sang Vina (hoặc ngược lại) thì BIS sẽ về ngay.
    Rất tiếc là ở HN, Mobi và Vina ko cho Roaming sang lẫn nhau.

Còn tùy thuộc vào room nữa. Dòng 9650 hên xui lắm. Phải cho ra đi vì vậy. E chưa thử với room thấp nhưng khi active bis cho 9650 các bác k nên up room mới nhất.

[ Posted by Mobile Device ]

Nói thiệt là hên xui bác ơi.
    Em có cảm hứng với cái dòng 9650 này nên đã dùng qua 2 cái. Cái thứ nhất là bản nocam, mình attach vs detach mòn tay vẫn chẳng được, mà cái này mua trúng hàng đểu của thằng CBB bên tinhte nên up rom phát chết flash mới ghê.
    Bây giờ có điều kiện mua tiếp cái nữa, có cam hẳn hoi. Mình restore BIS service book của chính sim đang dùng trên 8900 vào thì mail rầm rầm, bạn mình dùng cách này cũng ok luôn. Vì vậy theo mình nên thử thêm cách này nếu ai attach vs detach mãi không được.
    Mình dùng vinaphone.

nói chung ae phải kiên trì. có hôm mình làm thủ công 2-3 ngày mới dc.
    có vòng lặp tự động ở trên rồi thì cứ kệ nó thôi, dc lúc nào thì dc.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi xuanquyenz133
    Bác cho hỏi khi thực hiện macro thì màn hình đen thui hay nó sáng giống thực hiện bằng tay.

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 05/01/2013, 08:37 ---<br /><br />

Trích dẫn Gửi bởi xuanquyenz133
    Bác cho hỏi khi thực hiện macro thì màn hình đen thui hay nó sáng giống thực hiện bằng tay.

Guest
    Đoạn macro bác viết không dành cho 9930, em cứ paste vào làm cả đêm hôm qua nó cứ bật nhạc suốt. Bác nào dùng 9930 sửa giúp cái. Máu bis vina bản 755 quá mà chưa được.

Guest
    Ha ha. Tối qua có 1 số lý do lại phải wipe lại con 9650 của mình. Khoảng 23h cài SCM, kích hoặt màn hình ẩn ESC xong, bắt đầu chạy macro. Sáng nay lúi khúi vẽ CAD, khoảng 10h cầm máy xem, trời ơi là trời có 1 tin nhắn mới và edgs đã chuyển thành EDGS, sướng ghê....

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 05/01/2013, 10:46 ---<br /><br />

Trích dẫn Gửi bởi mrseal
    Đoạn macro bác viết không dành cho 9930, em cứ paste vào làm cả đêm hôm qua nó cứ bật nhạc suốt. Bác nào dùng 9930 sửa giúp cái. Máu bis vina bản 755 quá mà chưa được.

Mình ko có 9930 nên ko sửa dc cho bạn, bạn kiếm link cái simulator 99xx dùng rom bạn đang dùng, mình down về rồi fix giúp cho

Mình lại xin thông báo với ae một tin vui tiếp theo.
    Được sự giúp đỡ của một người ae có lòng hảo tâm giúp đỡ mình mua ShortcutMe trên AppWorld, 21h mình lại wipe máy, loay hoay mãi 22h mới down được SCM v6.2.7 về, sau đó tiến hành chạy macro ActiveBIS luôn. Sáng 5h20 quơ máy nhìn thì...ối trời ơi... BIS lại về rồi...
    Mình update thông báo kết quả thường xuyên là muốn kiểm chứng lại hiệu quả của phương pháp mình đưa ra ở trên...
    Hãy làm đi các bạn...

@xuanquyenz133: vậy là bác đã mua được
    Chúc mừng bác !

Tạm thời tổng hợp kết quả: Trong 3 tuần có nhìu lý do để wipe hoặc uprom liên tục 5 lần thì 5 lần mình chạy macro đều active BIS thành công. Lần lâu nhất là 24h, lần nhanh nhất là 4h. Rất khả quan..... Hic hic...giờ chỉ muốn wipe hoặc uprom và lại chạy macro active BIS để có cảm giác sung sướng thôi... ) ) )

Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 05-11-2015, 11:58 PM
  2. Hướng dẫn CDMA tổng hợp
    Bởi trong diễn đàn Những người dùng CDMA
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 20-09-2012, 02:20 PM
  3. Cách Config EVDO cho các dòng máy Blackberry CDMA
    Bởi trong diễn đàn Những người dùng CDMA
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 26-06-2012, 12:06 PM