Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Kết quả 51 đến 60 của 60
    Guest
    bạn có cách nào gỡ hoàn toàn về it police của dòng os 7.1 không. mình đang dùng con 9220 not for sale nhưng mà không gỡ được hoàn toàn mình dùng vnbbunits gỡ thì cái itpolice vẫn enable mà thôi

Guest
    Có ai còn ở trong này cho mình hỏi. Là mình dùng 9220 nobis. Mình dùng factory reset nhưng vẫn còn it policy các bác còn có cách nào không

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Còn cách up lại rom bác ạ!

Trích dẫn Gửi bởi phuongnam72
    Còn cách up lại rom bác ạ!

Chiều nay mình sẻ thử úp lại rom khác xem coi có được không. Tại vì rom này rất ổn định. Các rom khác hắn không ổn định. Hixxxx

Trích dẫn Gửi bởi doredore1988
    Tình hình của mình là máy không có bất cứ dấu hiệu gì của IT policy hết nhưng lại gặp lỗi này

The application XXX has attempted to open a connection to location inside the firewall and outside the firewall which is not allow by your IT policy

Chủ topic có thể giúp mình vấn đề này không,thank
    Ah quên,bạn làm ơn cho chót là giúp mình giải quyết vấn IT policy thôi còn tắt cái thông báo đó thì mình đã làm được
    Mình dùng 8700, mong bạn tìm hiểu giúp

Tình hình là mình mới đổi em 8820 mới. Nói chung là hok có dấu hiệu gì bất trắc.
    chỉ là có 1 vài app có triệu chứng của it policy.
    mặc dù đã kiểm tra trong security infomation và status "BUYR" đều hok có dấu hiệu tồn tại của it policy.
    tất cả các app đều dùng tốt, như opera./..
    Nhưng với UC Brows thì mỗi khi down nó hiện thông báo như của bác trên: The application XXX has attempted to open a connection to location inside the firewall and outside the firewall which is not allow by your IT policy
    hay với mobi xplayer thì ko thể add bài hát để chạy vì cứ open files là lại có thông báo trên.
    mình xài rom 4.5.187 . và hiện đang xài bis (ngon lành)
    2 cái chức năng mình hay dùng là nghe nhạc và down bài hát thì lại hok thể sử dụng.
    đã tìm qua mà chưa bik vì sao
    Các cao thủ nào cho ý kiến với (
    Thank!

Các bạn có thể dùng ngay chính BDM để reset. Tham khảo hướng dẫn ở bên dưới nhé. Thân chào!!!

Procedure for Resetting BB to Factory settings.

Requirement:
    1. BB os 4.3 above
    2. BB desktop manager 6.1

Can be used to:
    1. Restore BB to factory Settings.
    2. Remove an IT policy if enabled on BB.

Things to remember:
    1.Ensure to take full backup of ur BB device (applications, contacts etc).
    2.Dont Disconnect BB throughout the reset process.

Procedure:

1. Download desktop manager software 6.1.
    2. Connected the phone to desktop manager and go to the ? (Help button) in the upper right hand corner.
    3. Navigate to Support Resources>Support Tools.
    4. Select "Reset to factory settings" and its all automated from there!

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    d3vjl4ngl3: IT Policy là 1 bộ các Policy mà các nhà phân phối (Vendor) như Rogers, T-Mobile ... hoặc các nhà quản trị BES họ thiết lập để gán cho các BB. Mỗi chính sách của các Vendors hay các nhà quản trị BES của mỗi công ty là khác nhau, do vậy IT Policy của các BB khác nhau thường không giống nhau.

Còn lỗi ứng dụng không vào được Internet thì chắc chắn không liên quan đến IT Policy, và ở đây chúng ta hay gọi "Xoá IT Policy" thì thực chất không phải là xoá, mà là đúng như trên vnbbUtils đã ghi rõ "Factory Reset", chỉ là đưa nó về thiết lập như mặc định như khi mới xuất xưởng, gỡ bỏ hết các ràng buộc của các nhà phân phối hay quản trị BES đã thiết lập (nếu có).

Khắc phục lỗi 3rd party thì bạn tìm trên forum, có rất nhiều bài thảo luận về nói rồi, nhưng tất cả đều chưa thể triệt để. Bạn tìm và tham khảo đi nhé.
    Hôm rồi dính lỗi là khi up rom cho 9900 bản 7.1.0.523 quên không xóa file vendor nên dính IT Policy: Enable có phải không bác chủ? Nhân tiện hỏi luôn phần mềm này tác giả là vnbb luôn ạ :P?

Trích dẫn Gửi bởi drtiendiep
    Hôm rồi dính lỗi là khi up rom cho 9900 bản 7.1.0.523 quên không xóa file vendor nên dính IT Policy: Enable có phải không bác chủ? Nhân tiện hỏi luôn phần mềm này tác giả là vnbb luôn ạ :P?
    Bạn Tiến đây à? Mới chuyển qua 99? Mình Rose, cũng mới dùng 99. Về cái IT policy khi mình mua máy cũng bị sẵn enable, nhưng khi check trong view IT policy không hề có thông tin đâu. Bạn up lại rom xoá vendor là hết.

Trích dẫn Gửi bởi rosegarden
    Bạn Tiến đây à? Mới chuyển qua 99? Mình Rose, cũng mới dùng 99. Về cái IT policy khi mình mua máy cũng bị sẵn enable, nhưng khi check trong view IT policy không hề có thông tin đâu. Bạn up lại rom xoá vendor là hết.
    Các bản rom khác thì đều Disable riêng bản 7.1.0.523 up rồi Factory các kiểu vẫn Enable :P vừa mới lên 569 hết rồi!

Trích dẫn Gửi bởi drtiendiep
    Các bản rom khác thì đều Disable riêng bản 7.1.0.523 up rồi Factory các kiểu vẫn Enable :P vừa mới lên 569 hết rồi!
    Thật hả? Bạn mua máy used hay new, sao kỳ nhỉ.

Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456

Các Chủ đề tương tự

1. Vấn đề IT Policy của 7290
    Bởi 123noithatsg trong diễn đàn Các dòng BlackBerry khác (7xxx, 6xxx, ...)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-07-2014, 03:20 AM
  2. Máy mình có bị cài IT policy hay không?
    Bởi xebabysportvn123 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 19-06-2013, 05:35 PM
  3. IT-Policy và công cụ tạo IT-Policy cá nhân
    Bởi trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 27-07-2012, 03:02 PM
  4. Vướng mắc với IT policy
    Bởi dadevip145 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-01-2012, 05:30 PM
  5. Help, bỏ IT policy cho OS 4.2 8707g