Kết quả 1 đến 7 của 7

Trích dẫn Gửi bởi HauDau.KhonNgoan
    FM BDM không hợp tác với z10 ,mà cưởng bức củng hông được > ,bạn nào đả cài được file Cod , Jad vào z10 ,nhờ chỉ mình cách làm , hoặc cho link tham khảo , chân thành cám ơn ;
    Chào bạn,
    BlackBerry 10 là một bước tiến hoàn toàn mới, chạy một hệ điều hành mới 100%, không liên quan đến thế hệ BBOS trước đây.
    Bạn sẽ không thể cài đặt được apps của hệ điều hành cũ trước kia (*.alx, *.cod, *.jad).

Với Hệ Điều Hành mới này, bạn có nhiều cách khác nhau để cài đặt ứng dụng, nhưng là với một chuẩn file duy nhất là *.bar

Mong bạn đọc kỹ câu trả lời, đoạn nào không hiểu thì trích dẫn mình trả lời cho rõ ràng.

[ Posted by Mobile Device ]

FM BDM không hợp tác với z10 ,mà cưởng bức củng hông được > ,bạn nào đả cài được file Cod , Jad vào z10 ,nhờ chỉ mình cách làm , hoặc cho link tham khảo , chân thành cám ơn ;
    Chắc bạn chưa tìm hiểu kỹ về BB10.
    Với BB10 hay cụ thể ở đây là Z10 của bạn thì tất cảc ứng dụng, game đều được cài đặt thông qua một file có phần mở rộng là .bar
    Bạn chỉ cần tải các file cài đặt có dạng ten_ung_dung.bar đựoc share trên diễn đàn và dùng công cụ vnBB10 [Update v1.0.1] - Tiện ích xem Hardware ID và Side-load ứng dụng cho BlackBerry 10 để cài vào Z10 của bạn

[ Posted by Mobile Device ]

Mình dùng BlackBerry lần đầu tiên nên còn nhiều bở ngở lắm Cám ơn @ChangDau và @KhaiSilk giải thích rất rỏ ràng , hay là mình cưởng bức @vnbb để fm vnBB10 có thêm khả năng cài file Jad , Cod , hay chuyển đổi file Jad Cod thành file Bar :P

hay là mình cưởng bức @vnbb để fm vnBB10 có thêm khả năng cài file Jad , Cod , hay chuyển đổi file Jad Cod thành file Bar
    @HauDau.KhonNgoan: không phải cái gì muốn là được, cần được BlackBerry hỗ trợ hay không bạn ah. Như @ChangDau đã nói ở trên, BB10 và BBOS trước đây là 2 nền tảng khác nhau, giống như Android với iOS vậy, bạn không thể lấy file .apk của Android cài lên iOS được.

Tuy nhiên, ta lại có thể lấy file apk -> đóng gói lại thành file .bar để cài lên BB10, đơn giản vì BB10 hỗ trợ điều đó. BlackBerry cung cấp 1 cái gọi là Android Runtime trên BB10 để tạo môi trường thực thi Android ảo trên đó. Và hiên giờ mới chỉ có Android Runtime, không có iOS runtime hay BBOS Runtime nên không thể cài các ứng dụng của chúng lên BB10 được.

@vnbb vì lần đầu tiên mình dùng BB ( chưa từng dùng các Hdh khác ) mình thấy các bạn có sẳn nhiều FM bằng file Cod và Jad trong DD , cách các bạn phát triển và sử dụgn FM đa dạng khác nhau ( khoái nhất vẩn là từ Cây nhà lá vườn ), làm mình bị mê hoặc luôn .Nhiều khía mình nêu ra ít có chuyên môn ,nên vẩn nhờ các bạn tận tình chỉ dẩn . Thân .

Nghe đồn là sẽ có iOS runtime

Các Chủ đề tương tự

1. Mạng xã hội Big One file bar dùng tốt...
    Bởi t7dragon789 trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-12-2014, 07:58 PM
  2. Nhờ chuyển dùm file apk sang bar
    Bởi ductrong_nguyn trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 07-06-2014, 09:36 PM
  3. File Bar cho Message, Calendar và Contact của OS 2.1 - Hỗ trợ màn hình dọc cho ai đang dùng OS 2.0
    Bởi chan1122 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 01-06-2014, 02:05 PM
  4. Có thể thêm file cod của OS 5.0 vào BB dùng OS 4.5 được không?
    Bởi Chanviet trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 27-10-2012, 01:09 AM
  5. Làm cách nào để đọc file word dùng font vni-times trên BB?
    Bởi inthelong10 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-05-2011, 04:26 PM