Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Guest
    Nhiều bác cứ thắc mắc và chê phần

Email trên BlackBerry 10 là không thể đồng bộ được các email gửi từ Web vào BB như các dòng BBOS cũ. Và nhiều bác nói là nó vẫn đồng bộ được bình thường. Sau một hồi tìm kiếm, cuối cùng cũng đã có câu trả lời

Kết quả là: Sẽ đồng bộ được bất kỳ các thư mục nào do mình chọn lựa.

Các bước như sau:
    • Phải biết Gmail trên web của bạn có những thư mục gì? (thư đến, thư đi,...)
    • Thiết lập trong

BB10: Setup => Accounts, chọn tài khoản Gmail >> kéo xuống dưới cùng rồi chọn "Edit Folder settings" >>> chọn (đánh dấu) thư mục mình muốn đồng bộ. Hoặc bật ON cho cái

Sync All Email Folders nếu muốn đồng bộ tất cả các thư mục.
    • Đồng bộ: bây giờ bạn sẽ thấy "Sync interval" có giá trị như nào, cứ chọn mặc định 30' thôi.
    Thử hàng: Vô gmail bằng web, rồi gửi 1 mail bất kỳ.

Khi đó trên bb10 hiển nhiên là chưa có rồi, Phải đợi 30' để nó đồng bộ mà. Còn muốn hiện ngay thì : chọt vào chỗ 3 chấm, rồi chọn Refresh>>> Có đáp án.

Anh em thử coi. Good luck!

Guest
    Đối với bất kỳ email nào hỗ trợ IMAP đều có thể configure được như thế này :-bd

Guest
    Vnbb kéo bài ra đây hử?

Guest
    thienvuong cho ra topic riêng để nhiều anh em biết hơn

cái này phải sửa lại là đồng bộ nhiều thư mục trên mail IMAP, còn mail hỗ trợ POP3 thì bó chiếu nhé bác

Thanks bác chủ nhưng bác nhầm rồi, em đã làm đủ cách mà không sao sync được, setting này đã thử nhưng bác check lại đơn giản hơn thế này nhé, vào hub chọn chọn đến account email của mình ấn vào mũi tên thả xuống thì thấy môt số folder có hình tròn(biểu tưởng cho việc sync) nhưng một số thì không kể cả khi bác đã thực hiện các bước trên, nếu chỉ đơn giản như cách của bác thì em nghĩ anh em bber ai cũng đã làm và em cũng nằm trong số đó nhưng vẫn không mang lại kết quả như mong muốn, hic...

Thanks bác chủ nhưng bác nhầm rồi, em đã làm đủ cách mà không sao sync được, setting này đã thử nhưng bác check lại đơn giản hơn thế này nhé, vào hub chọn chọn đến account email của mình ấn vào mũi tên thả xuống thì thấy môt số folder có hình tròn(biểu tưởng cho việc sync) nhưng một số thì không kể cả khi bác đã thực hiện các bước trên, nếu chỉ đơn giản như cách của bác thì em nghĩ anh em bber ai cũng đã làm và em cũng nằm trong số đó nhưng vẫn không mang lại kết quả như mong muốn, hic...

lateatnight Của bạn thư mục lưu thư gửi đi trên Gmail là gì? Có thể không phải là Sent như hình trên. Bạn thienvuong đã nói ngay bước 1 là phải biết thư mục lưu thư đi thư đến trên Gmail của bạn trước rồi mà.

lateatnight Của bạn thư mục lưu thư gửi đi trên Gmail là gì? Có thể không phải là Sent như hình trên. Bạn thienvuong đã nói ngay bước 1 là phải biết thư mục lưu thư đi thư đến trên Gmail của bạn trước rồi mà.

Sao trong hòm mail của chủ thớt có cả folder sms hay vậy

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 27-07-2013, 09:52 AM
  2. [TIPS] Cách xóa nhiều Email nhanh chóng và dễ dàng trên BlackBerry
    Bởi inthelong10 trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 18-03-2013, 11:35 PM
  3. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 18-01-2013, 06:02 AM
  4. [Hướng dẫn] Thiết lập nhiều tài khoản email trên BlackBerry PlayBook OS 2.0
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 16-04-2012, 06:53 PM
  5. TIPS - Làm thế nào để tìm kiếm tin nhắn - email đã lưu trên BlackBerry
    Bởi pgadong trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 04-07-2011, 03:33 PM