Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60
    Chắc hẳn có nhiều bạn up rom 10.2.1.1055 xong một thời gian thì tự dưng vào thêm

tài khoản thì không thấy load, tất cả chỉ là màn hình đen thui như trên. Kéo lên một chút thì thấy dòng thông báo "

Account Loading..."

Và mình cũng đã dính lỗi này, thậm chí mở lên rồi đợi cả tiếng đồng hồ vẫn không được. Mình đã từng up lại rom và vào được nhưng không rõ nguyên nhân. Sau một thời gian tìm kiếm thì biết được là do ứng dụng của Android, cụ thể là apps nào thì mình vẫn chưa xác định được. Nhưng nếu muốn khắc phục lỗi trên các bạn chỉ cần xóa hết các app android (nhất là app google account) trên máy, khởi động lại và vào lại sẽ đăng nhập được như sau:

Cập nhật:

Trích dẫn Gửi bởi darkssimba
    mình cũng cài đi cài lại nhiều lần rồi.
    máy mình đang cài bản Leaked 10.2.1.1055 build 628508 cài wa cfp mới .
    kết quả test thì mình chỉ cần xoá viber . là mọi thứ lại đâu vào đấy .

<span style=""><span style="">mình chỉ chia sẽ để anh em thử xem thế nào thôi </span></span>

Trích dẫn Gửi bởi thao52cd5
    Mình bị với cái app Facebook của Android. Do dùng fb của BlackBerry vẫn còn nhiều hạn chế nên dùng tạm Facebook của Android vậy

Đây chỉ là cách tạm thời để khắc phục thôi. Hy vọng sẽ nhanh có bản leak mới cho chúng ta vọc vạch. :P

Làm thế nào để có theme màu đen thế bác, em chi theme đen cho tin nhắn danh bạ, lịch được thôi

Đây là bản Leaked đầu tiên mà BlackBerry cho phép cài trực tiếp các app android trên BB10 nên vẫn chưa hoàn thiện lắm. Xoá app rồi sau khi restart vẫn xuất hiện lại và ngay cả các app trên BBW sau khi xoá vẫn xuất hiện lại. Nhưng việc add tài khoản mình chưa bị, vẫn bình thường.

Trích dẫn Gửi bởi petertinh
    Nhưng việc add tài khoản mình chưa bị, vẫn bình thường.
    Vì chú có cài app Android đâu, anh đang bị, lát nữa thử cách này xem sao. Thanks @beoanlun

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Vì chú có cài app Android đâu, anh đang bị, lát nữa thử cách này xem sao. Thanks @beoanlun
    Nó cho cài trực tiếp trên BB thì cài thử chứ anh. Đã dùng vài app trên android và cũng đã xoá. Nhưng sau khi restart lại nó lại xuất hiện trở lại. Đã xoá các apk cài đặt cả trên máy và thẻ mà nó vẫn còn mới ghê.

Mình cũng cài file apk và xoá thì cũng mất luôn. Add account thì không bị lỗi. Mình đang dùng Q10.

Sao con BlackBerry Q10 của em cài vào, xoá đi lần đầu khởi động máy còn, xoá tiếp, khởi động lại thì hết nhỉ? Chắc nó biết mình ghét Android Apps hay sao ý =))

Lần nào cũng vậy, trừ lỗi có trong change logs ra, chả bao giờ gặp các lỗi "không bình thường".

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    Làm thế nào để có theme màu đen thế bác, em chi theme đen cho tin nhắn danh bạ, lịch được thôi
    Màn hình Add tài khoản nó màu đen mà bạn

Em chưa cài apps Android nào. Mấy apps bên android được cái nhiều mà toàn cùi bắp k à

Trích dẫn Gửi bởi beoandlun
    Đây chỉ là cách tạm thời để khắc phục thôi. Hy vọng sẽ nhanh có bản leak mới cho chúng ta vọc vạch. :P
    Thật ra chả biết lý do j, máy mới mua đã từng bị, thời điểm đó có biết BB10 chạy được android đâu, trước đó mình thao tác vào phần này từ setting t( ko phải setting trên HUB), có thể reset Hub là hết.
    Các bác thử xem nào.
    Với bản rom này mình có vấn đề là thỉnh thoản t khá lâu từ khi up đến giờ bị 3 lần. Đó là mấy bổng dưng mất mạng, tìm ra mạng nhưng ko đăng nhập dc, mình dùng mobi, trong khi đó máy cứ chọn mạng ảo là viettel.)
    Với vấn đề trên chỉ có cách duy nhất là reset máy mới nhận được mạng.
    Ko hiểu nổi

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [ Thủ thuật] Giải quyết vấn đề APN cho mạng mobifone trên Z10
    Bởi TranHoahcm2545 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 07-09-2017, 12:12 AM
  2. help giải quyết một số lỗi trên Z10
    Bởi libik3000 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 20-09-2014, 07:17 AM
  3. Xin hướng giải quyết z10