Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Có cái nào cho Z10 được ko bác?

Cái này tiện nếu xem phim, hay trình chiếu. Chơi game thì tay cầm, sạc, hdmi, chuột là đủ. :v bản rom 10.2.1 nếu hỗ trợ Q series OTG thì cứ gắn bàn phím chuột ko dây cho đỡ chi phí.

Sao vừa dùng tay cầm vừa dùng chuột dc bạn
    Đúng là bỏ 800k ra mua cái chức năng tưng tự như HDMI cũng hơi phí
    nếu so sánh mua cái tay cầm "chơi được" trên bb cũng tầm ấy tiền nhưng có miracast rồi thì cần gì tay cầm, với lại cái gì không dây là mình ghiền quá đi.
    Đang nghiên cứu cái sạc Qi cho bb, thấy tụi samsung nó ghắn trực tiếp vào mạch của pin luôn thì phải
    up tấm hình cho mọi ng thèm chơi

Mình nhớ rằng BlackBerry 10.2.0 hỗ trợ 8 kết nối bluetooth cùng lúc (nhớ không nhầm thì từ 10.1 đã hỗ trợ 8 kết nối rồi), mình chỉ có 3 thiết bị nên test đc 3 thôi (Chuột, phím, và tai nghe)
    Ngoài ra, nếu lên 10.2.1 thì dòng Q cũng hỗ trợ OTG, lúc đó gắn usb HUB vào kết nối chuột bàn phím không dây, usb,... cho rẻ!! ops:ops:

Bạn chơi game cầm BB điều khiển thì mắt khó dán lên màn hình rộng đc, thành ra cầm tay cầm chơi mới sướng! Ý BadBerry là thế hay sao đó.

Trích dẫn Gửi bởi ChangDau
    Mình nhớ rằng BlackBerry 10.2.0 hỗ trợ 8 kết nối bluetooth cùng lúc (nhớ không nhầm thì từ 10.1 đã hỗ trợ 8 kết nối rồi), mình chỉ có 3 thiết bị nên test đc 3 thôi (Chuột, phím, và tai nghe)
    Ngoài ra, nếu lên 10.2.1 thì dòng Q cũng hỗ trợ OTG, lúc đó gắn usb HUB vào kết nối chuột bàn phím không dây, usb,... cho rẻ!! ops:ops:

Bạn chơi game cầm BB điều khiển thì mắt khó dán lên màn hình rộng đc, thành ra cầm tay cầm chơi mới sướng! Ý BadBerry là thế hay sao đó.
    Q10. Có hổ trợ OTG ở rom 10.2.1 hả bạn?
    Xác nhận bản leak hiện tại là ko hổ trợ. Hy vọng ra offical sẻ có!

Trích dẫn Gửi bởi raica7979
    Mình đang tính sắm một cái adapter miracast cho Q10 nhưng nó có quá nhiều loại, ai đang dùng có thể cho mình ít kinh nghiệm không? tại mình thấy trên ebay nó bán đủ loại đủ giá.
    Mục đích của mình là chơi game nên ko biết độ trễ nó ra sao nữa
    thank
    Đã xem Clip 1080 từ Q10 phóng lên TV 60" thấy không bị lag nhưng nó lại không full màn.

peaceful thông tin có từ lâu rồi mà bạn. Rom leak chỉ là bản thử cho lập trình viên, mình ko nói.

nghiadalat Anh vào global setting -> Dislay, và chỉnh lại trong mục ratio lúc kết nối hdmi cho phù hợp với màn hình là được àh.
    Thường thì trong thiết lập này nó để mặc định đưa luôn âm thanh lên tivi, còn em thì không để nó đi qua 3.5 vào ampli cho.... đã!!!

Trích dẫn Gửi bởi nghiadalat
    Đã xem Clip 1080 từ Q10 phóng lên TV 60" thấy không bị lag nhưng nó lại không full màn.
    thank. dùng miracast hả bạn. chắc là ổn,khi nào có hàng mình sẽ review game
    Mình có cái video độ sạc ko dây cho z10 nè, nhưng ko biết độ sao
    <div class="embeddedvideo"><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/X-z5H-OwHl8?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe></div>
    hàng việt nam 87
    <div class="embeddedvideo"><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/hwip2R8W_BU?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe></div>

Trích dẫn Gửi bởi ChangDau
    peaceful thông tin có từ lâu rồi mà bạn. Rom leak chỉ là bản thử cho lập trình viên, mình ko nói.

nghiadalat Anh vào global setting -> Dislay, và chỉnh lại trong mục ratio lúc kết nối hdmi cho phù hợp với màn hình là được àh.
    Thường thì trong thiết lập này nó để mặc định đưa luôn âm thanh lên tivi, còn em thì không để nó đi qua 3.5 vào ampli cho.... đã!!!
    Cái global setting -> Dislay nằm chỗ nào anh kiếm không ra?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi kết nối Miracast trên Z30
    Bởi proudofyou937 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 17-02-2016, 03:28 PM
  2. Tìm hiểu về Miracast: giao thức truyền nội dung không dây của tương lai
    Bởi datminh1 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 26-04-2015, 11:13 AM
  3. có nên xài adapter micro hdmi sang hdmi để kết nối với tivi lcd bằng q10
    Bởi nhathai_nguyen trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp