Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Bạn có biết hệ điều hành BlackBerry 10 được tích hợp sẵn trình chỉnh sửa

Video? Tính năng cực quan trọng này cho phép bạn edit độ dài của clip, cắt hoặc xoay clip, đồng thời còn hỗ trợ nâng cao hoặc giảm bớt brightness và contrast. Để giúp các bạn hiểu rõ và làm chủ tính năng này, berryking sẽ hướng dẫn tip nhanh với 3 bước 1-2-3 để chỉnh sửa độ dài video trên BB10.

Step 1 – Quay vài clip với BlackBerry 10 của bạn (clip nghiêm túc )

Sử dụng Camera app để quay vài clip. Bạn cũng có thể chép phim hoặc clip từ PC vào máy nhưng nhớ phải chọn đúng định dạng media được hỗ trợ nha! Để biết các định dạng nào hỗ trợ bạn tìm hiểu thêm tại đây: BlackBerry 10 media support website.

Step 2 – Chỉnh sửa clip

Để chỉnh sửa video mới quay, bấm vào khung review ở góc bên trái dưới cùng của Video Camera app, chọn Edit. Với các clip đã quay trước đó, bạn mở Videos app, chọn video cần chỉnh sửa, chọn 3 chấm dọc bên góc phải màn hình và chọn Edit.

Khi mở edit, Độ dài clip sẽ được hiển thị trên thanh công cụ và bạn có thể rê tới rê lui để chỉnh sửa theo ý muốn. Sau khi chọn và edit xong độ dài clip yêu thích, bạn có thể chọn Crop hoặc Enhance để chỉnh sửa thêm các mục khác cho video của bạn. Làm xong hết, nhớ bấm Save ở góc bên phải trên cùng để tạo bản copy "đám edit" vừa làm. Video được sửa sẽ lưu cùng tên (thêm _edit ở cuối) ngay trong cùng folder với original video.

Step 3 – Chia sẻ clip

Sau khi save video được edit, bạn có thể rename và chia sẻ lên mạng xã hội, hoặc tổng hợp nó với các clip khác bằng BlackBerry Story Maker trước khi share lên mạng theo ý thích. Bạn cũng có thể chép clip đã edit ra PC (MAC hoặc Win) với BlackBerry Link dễ dàng!

Chúc anh em có tip vui vẻ, anh em nào biết rùi xin bỏ qua nha

Guest
    Ừm mình cũng kết cái chỉnh sửa video, nhiều tùy chỉnh phết

Guest
    hôm trước đi Hà Tiên, chụp vài tấm hình và sữ dụng Store Market làm 1 clip đưa lên youtube và share trong nháy mắt. mấy thằng bạn iOS/Android há hốc hỏi xài phần mềm gì để cài nhưng ........

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tinhteppc
    hôm trước đi Hà Tiên, chụp vài tấm hình và sữ dụng Store Market làm 1 clip đưa lên youtube và share trong nháy mắt. mấy thằng bạn iOS/Android há hốc hỏi xài phần mềm gì để cài nhưng ........
    ...khi biết là dùng BlackBerry 10 mới làm được.. thế là chiều hôm đó... nhattao có 4 topic bán iphone và S4 ><

ChangDau nhỉ

Guest
    =)) ảnh quoắn mình tập hai nữa ta, thèm cafe rồi sao chớ!!

Trích dẫn Gửi bởi ChangDau
    =)) ảnh quoắn mình tập hai nữa ta, thèm cafe rồi sao chớ!!
    Avatar có cây súng dài ngoằn ... hàng vậy mới ngon

Mình chỉ mong có thể pause khi quay phim bằng Q10 thôi. Điều mà các OS trước đó đều làm được.

Lại nói về cái Story Maker mình làm cái clip đưa cho mấy cha cùng phòng xem , kết quá hỏi phần mềm gì , nhưng mà mỗi bb có cái này, một tuần sau phòng có thêm 5 con Z10, đông vui quá

Guest
    khó chịu cái là video phải mở = cái app Videos nó mới cho zoom 2 ngón, nếu xem = Pictures thì ko zoom đc. trong khi chụp hay qay xong xem lại nhanh đều mở Pictures, ngu thiệt )

Trích dẫn Gửi bởi nobody288
    Lại nói về cái Story Maker mình làm cái clip đưa cho mấy cha cùng phòng xem , kết quá hỏi phần mềm gì , nhưng mà mỗi bb có cái này, một tuần sau phòng có thêm 5 con Z10, đông vui quá
    bạn bác dễ thuyết phục nhỉ thực ra thấy cũng bt, trên bb10 nó có cái app mặc định sẵn thôi, còn android ios thì nhiều ứng dụng hay lắm

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Mai Duong Toan
    Mình chỉ mong có thể pause khi quay phim bằng Q10 thôi. Điều mà các OS trước đó đều làm được.
    Pause lại đổi tư thế mới rồi quay tiếp hay sao ta? >

__
    mrcantona chỉ mình apps nào ngon ngon, mượt mượt tý cho cái Nexus 7 với, Pls, bạn mình nó cũng hỏi như nobody288 mà hắn ở bên Nga khó có điều kiện đổi qua BB10.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Tips] Xử lý lỗi báo pin ảo trên BlackBerry Z10
    Bởi stingdau trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 179
    Bài viết cuối: 30-03-2015, 02:56 PM
  2. Video FX- Công cụ quay videos tuyệt vời trên BB10
    Bởi asus18011991 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 28-01-2015, 05:13 PM
  3. [Hỏi] App nào phát videos tốt trên BB10
    Bởi kinhtetc trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10