Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Guest
    HI các bác

Em có vấn đề nan giải cần các cao thủ giúp đở:

1. Em đang dùng 2 em Q 10, cùng đăng ký chung 1 Blackberry ID xãy ra hiện tượng: chỉ dùng được BBM 1 chiếc( 1 chiếc dùng được và 1 thì không) ?
    2. Em đăng ký một BB ID khác, thì không thể nào restore được file backup của ID củ trên máy tính.
    Em đang cần: dùng 2 máy cho 2 BB ID riêng biệt để dùng được BBM, và restore lại được file backup trên máy tính của BBID củ?

Các bác nào có ý hay giúp em với.
    Cảm ơn

Bạn phải hy sinh thôi. Không thể nào Restore 1 file cho hai máy có hai BBID khác nhau

Đó là vì lý do bảo mật thông tin. Nó mà cho bạn Restore cho một BBID khác thì nguy, vì file backup của bạn có thể bị ai đó lấy, và thế là toàn bộ thông tin quan trọng của bạn sẽ bị lộ hết hay sao? :P

Và về kỹ thuật, file backup đó đã được mã hóa theo BBID, vì vậy phải đúng BBID thì nó mới giải mã được để restore vào máy.

Thực ra, hiện tại nó chưa cho làm vậy thôi. Chứ không thể khẳng định đó là cách tốt nhất để bảo vệ dữ liệu.

Hoàn toàn có thể chọn File Backup rồi Restore, sau đó, BBL nó sẽ hỏi mật khẩu của BBID trong file Backup đó, mình gõ đúng, nó cho Restore, vậy là xong. Đâu có gì khó khăn đâu!

Tự chung lại là, chúng ta không được phép vào thời điểm này

Đang ở
    Hà Nội
    Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    Thực ra, hiện tại nó chưa cho làm vậy thôi. Chứ không thể khẳng định đó là cách tốt nhất để bảo vệ dữ liệu.

Hoàn toàn có thể chọn File Backup rồi Restore, sau đó, BBL nó sẽ hỏi mật khẩu của BBID trong file Backup đó, mình gõ đúng, nó cho Restore, vậy là xong. Đâu có gì khó khăn đâu!

Tự chung lại là, chúng ta không được phép vào thời điểm này
    Anh nghĩ (và theo quan điểm của anh) thì sẽ không nên cho phép gõ mật khẩu để restore. Vì mật khẩu thường hay thay đổi, còn BBID thi rất ít khi thay đổi. Và nếu 1 file backup lâu lâu muốn lấy ra restore mà không nhớ lúc đó mình đặt mật khẩu là gì thì sao?

Guest
    Khó gì đâu, BBL gợi ý: a***b.gmail.com, xong! Chính chủ sẽ biết và nhớ được là email nào. Nhược bằng, quên nó đi thôi. Mail mình mà không nhớ thì toi cơm )

Mật khẩu phải và thường xuyên phải thay đổi, điều đó là đương nhiên. Nhưng những ai hay thay đổi, hẳn đã có dùng chức năng Recovery hữu hiệu nhất để lấy lại mật khẩu.

BB nên quên đi cái tôi của mình. Phải cúi mình và phục vụ theo nhu cầu người dùng, thay vì cứng nhắc và gò người dùng vào khuôn khổ. Một điều cơ bản là người ta đã chứng minh được là chủ thiết bị mà vẫn không thể sao lưu danh bạ (BBM, Personal database...) thì quả có phần khiến người ta không phục. Người ta muốn hai cái máy nó dùng chung một dữ liệu thôi mà. Haiz

Tóm lại, BB vẫn đang bắt người dùng phải dùng thứ nó làm ra, thay vì làm ra BB vì người dùng. Tất nhiên là không phải tất cả, nhưng vẫn còn quá ẫu trĩ!

BB chẳng phải có Balance sao? Chia hai bên Work và Personal làm gì? Chúng ta đang dùng bên Personal, không nhất thiết phải quá gò bó đến thế! Cá nhân vẫn tự chịu trách nhiệm về thứ họ làm với thiết bị của họ, có sự cố, làm gì có hãng điện thoại nào chi trả cho rủi ro người dùng bị đâu.

Giả như BB lập luận như anh, thì xin lỗi. BB nên chỉ may ra phục vụ được thị phần ít ỏi đang còn may mắn giữ được; Doanh nghiệp. Còn cá nhân, rất nhiều người trung thành, vừa dùng vừa chửi thề đấy ạ. Chẳng qua, yêu quá không bỏ được và cũng là ăn mày dĩ vãng mà thôi!

Em cảm ơn các bác, thế các bác giúp em luôn vấn đề tại sao 2 chiếc dùng chung 1 BBID thì 1 chiếc dùng được BBM, chiếc còn lại thì không dùng được?
    Vấn đề em đang cần bây giờ là làm sao phải dùng được BBM trên cả 2 chiếc với cùng 1 BBID?

Cảm ơn

Bạn đọc lại #2 đi kìa!

Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    Khó gì đâu, BBL gợi ý: a***b.gmail.com, xong! Chính chủ sẽ biết và nhớ được là email nào. Nhược bằng, quên nó đi thôi. Mail mình mà không nhớ thì toi cơm )

Mật khẩu phải và thường xuyên phải thay đổi, điều đó là đương nhiên. Nhưng những ai hay thay đổi, hẳn đã có dùng chức năng Recovery hữu hiệu nhất để lấy lại mật khẩu.
    Chú lại hiểu sai ý anh rồi, mật khẩu email đương nhiên phải nhớ, nhưng chỉ nhớ cái mật khẩu hiện tại thôi. Và nếu Recover mật khẩu, hầu hết các dịch vụ bây giờ nó đều gửi 1 link hoặc 1 phương thức nào đó để Reset mật khẩu (đặt 1 mật khẩu mới) chứ nó đâu có cho biết mật khẩu cũ là gì

Nên, giả sử cái file backup tháng trước, mà vừa rồi lại mới đổi mật khẩu email lẫn BBID, và khả năng không nhớ mật khẩu cũ (của tháng trước) là rất dễ xảy ra. Vậy thì làm sao mà khôi phục lại dữ liệu backup đó khi không có mật khẩu để giải mã dữ liệu

Cái gì cũng có 2 mặt, được cái này thì mất cái kia, nên có thể với người này thì thấy khó chịu, nhưng với người khác thì lại thấy nó thật tốt Cũng tương tự như 1 chiếc điện thoại, với nhiều người iPhone thật là hoàn hảo, nhưng với nhiều người khác thì nó thật phù phiếm :P

Trích dẫn Gửi bởi ductu2011
    Em cảm ơn các bác, thế các bác giúp em luôn vấn đề tại sao 2 chiếc dùng chung 1 BBID thì 1 chiếc dùng được BBM, chiếc còn lại thì không dùng được?
    Vấn đề em đang cần bây giờ là làm sao phải dùng được BBM trên cả 2 chiếc với cùng 1 BBID?

Cảm ơn
    Đó là cơ chế hiện tại của BBM, nó không cho phép hơn 1 thiết bị dùng chung 1 tài khoản. Nên hiện giờ bạn chỉ dùng được 1 thiết bị thôi. Muốn dùng BBM trên 2 thiết bị thì phải có 2 BBID khác nhau.

Hi vọng BB sẽ hỗ trợ nhiều thiết bị dùng chung BBID cho BBM

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Không restore được file backup BBLink
    Bởi chnlinhjoa trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 11-07-2016, 06:00 PM
  2. Khắc phục lỗi restore file backup trên bb 10
    Bởi anhnphl trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-06-2015, 07:04 PM
  3. Hướng dẫn Restore lại file backup khi hạ cấp OS cho BB10