Kết quả 1 đến 8 của 8
    Thưa các bác, thật sự thì em hết kiên nhẫn với em này! Em lấy 3 cái Z10 về cho cơ quan, cài các thứ xong, con của em thì nhận BB link bt, nhưng các em khác bắt update, hay factory mới cho kết nối! ngậm ngùi kích xong, máy trắng tinh! và kết quả thì vẫn không nhận được máy, đến giờ em tự hỏi các vị lãnh đạo cao cấp Rim, cho đến nhân viên kỹ thuật làm ăn kiểu gì mà riêng việc kết nối cũng vô cùng hạn chế đến thế???
    Em cũng theo dõi, tham khảo cả web nước ngoài cho đến trong nước, làm theo các hướng dẫn mà không thấy được!!!!!!!!!!!!!!

Guest
    Có thể do desktop/laptop của bạn có vấn đề trong quá trình nhận. Thử cài bblink lên máy khác xem sao, nếu vẫn thế thì coi lại 2 em z10 có vấn đề về cổng kết nối hay không. Chưa gì đã chửi đội ngũ lãnh đạo và nhân viên kỹ thuật rồi @-)

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi scorpione
    Có thể do desktop/laptop của bạn có vấn đề trong quá trình nhận. Thử cài bblink lên máy khác xem sao, nếu vẫn thế thì coi lại 2 em z10 có vấn đề về cổng kết nối hay không. Chưa gì đã chửi đội ngũ lãnh đạo và nhân viên kỹ thuật rồi @-)
    Báo cáo với bác là em đã thử các thế rồi! mà có phải lần đầu dùng BB đâu . Tình trạng này cả ở thế giới cũng bức xúc, Crackberry....vv nhưng cũng không thấy xử lý được.
    Bác không để ý nó conect rồi đấy à, mà vẫn không cho kết nối với bộ nhớ trong!!!

Thôi thì ráng kéo BBlink khác về xem sao :\ còn nếu ở SG thì qua mình cắm thử

Trích dẫn Gửi bởi scorpione
    Thôi thì ráng kéo BBlink khác về xem sao :\ còn nếu ở SG thì qua mình cắm thử
    Thank bác, em up bản mới nhất BBLink khi có thông báo update rồi @@, thôi đành mua cái thẻ nhớ ngoài cắm vào copy để copy nhạc

Trích dẫn Gửi bởi longsad
    Thank bác, em up bản mới nhất BBLink khi có thông báo update rồi @@, thôi đành mua cái thẻ nhớ ngoài cắm vào copy để copy nhạc
    Mình dùng 5-6 em BB10 rồi không em nào gặp rắc rối gì về vấn đề kết nối với BB Link

Còn copy/paste dữ liệu giữa máy tính với BB10 thì dùng qua Wifi cũng được, cần gì dây dợ, hay BB Link kết nối đâu.

Nếu dùng BBlink thì bác nên hạn chế cài trên win 8, USB 3.0 vì nó hay bị màn hình xanh và không nhận dc thiết bị.
    Cứ win XP/7 và USB2.0 thì sẽ ko bị tình trạng như vậy.
    Thấy nói trên win 8.1 đã fix nhưng vẫn chưa triệt để.

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Còn copy/paste dữ liệu giữa máy tính với BB10 thì dùng qua Wifi cũng được, cần gì dây dợ, hay BB Link kết nối đâu.
    Copy file khoảng trên 2GB qua wf thì rất mất tg bác ah!

Các Chủ đề tương tự

1. lâu không kết nối bblink , giờ không kết nối được
    Bởi kenvil9x99 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 15-03-2015, 10:23 AM
  2. Z10-001 ko đồng bộ được với BBLink
    Bởi huongduongnho trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-03-2015, 11:54 AM
  3. bblink không kết nối Z10
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 8