Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60
    Đầu giờ chiều mình lập Chủ đề dành cho anh em vào 'Kể tội BlackBerry Z10', anh em đã rất nhiệt tình luận tội em nó. Tuy BlackBerry Z10 vẫn tồn tại một số khiếm khuyết nhưng không thể phủ nhận một điều, nó vẫn là một chiếc điện thoại hấp dẫn nhất hiện nay đối với chúng ta. Không chỉ các BBers mà ngay cả những người nổi tiếng như tỷ phú Kevin O'Leary cũng đã phải thốt lên "Z10 đang là chiếc điện thoại tốt nhất trên thị trường". Và ông ta đã từ bỏ chiếc iPhone để chuyển sang dùng Z10 với lý do rất đơn giản: "Tôi luôn luôn dùng thứ tốt nhất, bạn cũng biết điều đó".

Anh em đã kể tội em nó xong rồi, bây giờ cùng nhau chia sẻ những tính năng mà mình thích nhất từ khi sử dụng Z10 nhé, để các anh em khác chưa có điều kiện trên tay xem có đúng nó là "chiếc điện thoại tốt nhất trên thị trường" không

Đầu tiên em thích là cái cảm ứng em nó, nhạy và mượt ... từ cái điểm nhỏ xíu em nó cũng nhạy : Bàn phím thì khỏi nói luôn, chắc đã là thông minh nay càng thông minh thêm !!
    Việc không dùng BIS quả là chính sách các bác thích không kém ở BlackBerry 10 !!!

Còn gì nữa thì em nghĩ thêm cái ...

ở bàn phím thì vuốt từ phải sang trái để để xóa 1 từ, vuốt từ trên xuống để sang chế độ gõ ký tự đặc biệt, space 2 lần ra dấu chấm, nhấn giữ phím cách ẩn bàn phím, chuyển đổi ngôn ngữ trong bộ gõ nhấn giữ dấu phẩy chuyển đến bộ gõ cần dùng. Giữ một từ để viết hoa từ đó, gõ in hoa thì bật caplock bằng cách giữ shilf.

nên bật chế độ tiên đoán từ trên z10 rất thông minh (lúc đầu mới mua máy có thể khó chịu, các bạn tắt đi cho nó học từ 1 vài hôm)

Chụp ảnh màn hình là giữ phím tăng và giảm âm lượng nữa

Trích dẫn Gửi bởi hoangvnb
    ở bàn phím thì vuốt từ phải sang trái để để xóa 1 từ, vuốt từ trên xuống để sang chế độ gõ tiếng việt, space 2 lần ra dấu chấm, nhấn giữ phím cách ẩn bàn phím, chuyển đổi ngôn ngữ trong bộ gõ nhấn giữ dấu phẩy chuyển đến bộ gõ cần dùng. Giữ một từ để viết hoa từ đó, gõ in hoa thì bật caplock bằng cách giữ shilf.
    nên bật chế độ tiên đoán từ trên z10 rất thông minh (lúc đầu mới mua máy có thể khó chịu các bạn tắt đi cho nó học từ)
    Chụp ảnh màn hình là giữ phím tăng và giảm âm lượng nữa
    Bạn có thể hướng dẫn chỗ màu đỏ được không? Được vậy thì nhanh quá Tks!

Trích dẫn Gửi bởi nguyenvietlam
    vuốt từ trên xuống để sang chế độ gõ tiếng việt
    @nguyenvietlam: Câu này chắc @hoangvnb viết nhầm hay sao đó, vì vuốt từ trên xuống để chuyển nhanh sang Symbols mà

Trích dẫn Gửi bởi nguyenvietlam
    Bạn có thể hướng dẫn chỗ màu đỏ được không? Được vậy thì nhanh quá Tks!
    Mình type nhầm đấy sang chế độ gõ các phím ký tự đặc biệt thôi, cái này mấy bác hay vọc biết hết mình cho lên đây ai mới dùng bik thôi

Đúng là VNBB chơi xỏ anh em, hôm qua làm "Chủ đề dành cho anh em vào kết tội Z10" làm mình nẫu cả ruột,hôm nay lại chơi chủ đề này hy vọng mình lấy lại được tinh thần

Có những thứ ngon lành cành đào sau:

• Browser: Nhanh, phải nói là rất nhanh. Hỗ trợ Flash, cái này đã có hẳn một bài của bạn @hoangdieu chia sẻ rồi

• Hub: Đây chính là điểm mình thích nhất. Bạn có thể cập nhật Status của Twitter, Facebook, LinkedIn... một cách dễ dàng mà không cần phải mở Apps lên. Cái này ở OS thấp cũng có, điều đáng mừng là trên BlackBerry 10 không bỏ đi (nên nhớ, ở bên Topic luận tội kia, nhiều người chia sẻ một số tính năng hay và đặc trưng của BB đã bị loại từ vòng gửi xe).

• Vì Hub là trung tâm thông báo, nên BlackBerry thiết kế rất nhiều cách để vào Hub một cách nhanh chóng nhất, rất tiện lợi. Hub khiến mình nhớ lại Social Feeds. Nếu so sánh kỹ, thực chất Social Feeds chính là tiền thân của Hub trên BlackBerry 10. Trước kia, Social Feeds hoạt động như một App độc lập.

• Bàn phím: BlackBerry luôn đưa tới cho người dùng một trải nghiệm nhập liệu mới mẻ, thích thú và khác biệt. Suốt chiều dài lịch sử phát triển của mình, BlackBerry nổi tiếng với Physical Keyboard, bị hoen ố một chút bởi cái gọi là Touch-Sure Press (cảm ứng trên dòng Storm). Cho tới BlackBerry 10, đây thực sự là một trải nghiệm đầy thú vị. Ví von một tí thì, mỗi khi nhập liệu trên BlackBerry 10 có cảm giác chúng ta đang viết thư pháp vào không gian ý, có bạn thì ví như ta đang gảy đàn Tam Thập Lục. Nó ảo diệu và rất đỗi điệu đà . Hơi khó hiểu ở chức năng Show bàn phím, ở bất kỳ khu vực nào, dùng hai ngón tay vuốt từ dưới lên đều Show được phím. Giống ở PlayBook khi vuốt chéo góc dưới bên trái. Giá mà cho Show bàn phím và thực hiện Hotkeys thì toẹt vời ông mặt giời

• Camera: Chụp tối thì... tối phết, xấu, bỏ qua Chụp ban ngày khá chuẩn, hình có chất lượng tốt, mịn, độ sâu và bão hoà rất được. Mình không hiểu sao có một cơ số bạn lại nói tổng hoà Camera của Z10 chụp tệ, thua iPhone 4S ở mọi điều kiện môi trường. Bác nào nghi ngờ Camera của Z10 cứ ghé Facebook ở dưới Sign của em .

• Chụp hình bằng phím Volume +/- rất duyên dáng :P

Nói đến BB thì không thể không nói đến cái bàn phím của nó trước giờ vẫn là thiên hạ không đối thủ với Z10 cũng vậy tuy không có phím cứng nhưng bàn phiếm tiên đoán chữ như thế này chắc vẫn là thiên hạ đệ nhất rồi
    Còn cái Video call trước giờ em chỉ có thể xem qua phim ảnh là nhiều nhưng bây giờ lại có thế sử dụng nó hàng ngày với em PB thật là tuyệt vời :x

Guest
    Các bác cho nhận xét về game app chơi trên z10 có mưuọt không đi ạ?

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Chia sẻ những tính năng mới có mặt trên OS 10.3.1.632
    Bởi lenhaquynh trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 139
    Bài viết cuối: 08-02-2015, 11:27 AM
  2. Vì sao bạn nên sử dụng tính năng chia sẻ vị trí trong BBM?
    Bởi lebelaona trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 01-07-2014, 12:44 PM
  3. [Video] BBM Video Chat và tính năng chia sẻ màn hình trên BlackBerry 10
    Bởi huongxinhf213 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 31-01-2013, 12:13 PM
  4. Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 29-09-2012, 12:39 PM
  5. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-07-2012, 12:32 AM