Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    chào a e, qua thời gian sử dụng e Z10 e thấy e nó hơi yếu về khoản pin ( theo mình được biết thì z10 không coa cảm biến ánh sáng thì phải, cho nên mình toàn để độ sáng tầm 70% nên cag mau hết pin), mình định sử dụng thêm 1 pin dung lượng cao để cải thiện tình hình, tìm tòi mình thấy e này: http://likemobile.vn/home/pin-dien-...ung-luong-cao-ls1-2680mah-cho-z10-detail.html
    mình muốn hỏi: đã có a e nào dùng e pin này chưa và cho mình biết ý kiến về e nó và likemobile.vn có đáng tin tưởng không?
    về vấn đề update phiên bản mới OS, mình update qua Wifi nhưng chỉ được phiên bản 10.2.1.2102 mà không được phiên bản cao hơn
    mong a/e có kinh nghiệm jai đáp dùm!!
    chân thành cảm ơn

rất mong nhận đc ý kiến của a e trong th gian sớm nhất

Hiện nay thì OS10.2.1.2102 là Official cao nhất bác à. Muốn up lên bản cao hơn thì bác tìm hiểu trên diễn đàn.
    Pin thì chờ người khác vào góp ý cho bác

Sent from My BlackBerry Z30 !

Z10 có cảm biến ánh sáng mà bác, còn pin thì chỉ dùng thêm pin zin và dock sạc ngoài thôi chứ ko nên dùng pin dlc nhé dễ die nguồn lắm

Ai bảo dùng dlc dễ die nguồn vậy? Không biết thì thôi đừng có chén

Trích dẫn Gửi bởi luutuanxd130883
    chào a e, qua thời gian sử dụng e Z10 e thấy e nó hơi yếu về khoản pin ( theo mình được biết thì z10 không coa cảm biến ánh sáng thì phải, cho nên mình toàn để độ sáng tầm 70% nên cag mau hết pin), mình định sử dụng thêm 1 pin dung lượng cao để cải thiện tình hình, tìm tòi mình thấy e này: http://likemobile.vn/home/pin-dien-...ung-luong-cao-ls1-2680mah-cho-z10-detail.html
    mình muốn hỏi: đã có a e nào dùng e pin này chưa và cho mình biết ý kiến về e nó và likemobile.vn có đáng tin tưởng không?
    về vấn đề update phiên bản mới OS, mình update qua Wifi nhưng chỉ được phiên bản 10.2.1.2102 mà không được phiên bản cao hơn
    mong a/e có kinh nghiệm jai đáp dùm!!
    chân thành cảm ơn
    Pin z10 yếu vì nó có 1800mah, cái khoản 3G liên tục, và độ sáng, lướt web, game sẽ ngốn pin kinh khủng, một số ứng dụng ăn roi lại càng ngốn khiếp, pin dung lượng cao nhiều anh em có hỏi đến rồi thực sự nếu bác có người quen bên nhật, mua được ở cửa hàng uy tín thì hãy mua, còn mua tại Việt Nam thì em khuyên là không vì nó có thể là hàng tàu khựa nhái dùng rất nguy hiểm (đọc mấy cái tin dùng sạc lởm iphone làm chết người thì bác biết bọn khựa nó nguy hiểm cỡ nào rồi)

Giải pháp anh em hay dùng là 2 pin hoặc dùng sạc dự phòng cho an toàn.

Còn chuyện rom 10.2.1.2102 là bản os chính thức mới nhất cho z10 tại Việt Nam rồi, bác muốn bản mới thì học cách up rom bằng file autoload là ok (luôn nhớ kỹ là phải backup dữ liệu)

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    Pin z10 yếu vì nó có 1800mah, cái khoản 3G liên tục, và độ sáng, lướt web, game sẽ ngốn pin kinh khủng, một số ứng dụng ăn roi lại càng ngốn khiếp, pin dung lượng cao nhiều anh em có hỏi đến rồi thực sự nếu bác có người quen bên nhật, mua được ở cửa hàng uy tín thì hãy mua, còn mua tại Việt Nam thì em khuyên là không vì nó có thể là hàng tàu khựa nhái dùng rất nguy hiểm (đọc mấy cái tin dùng sạc lởm iphone làm chết người thì bác biết bọn khựa nó nguy hiểm cỡ nào rồi)

Giải pháp anh em hay dùng là 2 pin hoặc dùng sạc dự phòng cho an toàn.

Còn chuyện rom 10.2.1.2102 là bản os chính thức mới nhất cho z10 tại Việt Nam rồi, bác muốn bản mới thì học cách up rom bằng file autoload là ok (luôn nhớ kỹ là phải backup dữ liệu)
    cảm ơn bạn rất nhiều!!
    còn vấn đề bản ROM cho mình hỏi thêm tý xíu: nghĩa là muốn up lên các phiên bản cao hơn thì phải dùng Shasesi chứ không thể dùng wifi hả ban? thú thực là vấn đề update này mình khá mù mờ

Trích dẫn Gửi bởi mrd213
    Z10 có cảm biến ánh sáng mà bác, còn pin thì chỉ dùng thêm pin zin và dock sạc ngoài thôi chứ ko nên dùng pin dlc nhé dễ die nguồn lắm
    theo các tài liệu mà mình tham khảo trên mạng thì Z10 không có cảm biến ánh sáng thì phải,mặt trc của Z10 chỉ có: camera phụ, đèn led, cảm biến xoay màn hình,,
    muốn kiểm tra cảm biến màn hình có hay không =cách nào

Trích dẫn Gửi bởi luutuanxd
    theo các tài liệu mà mình tham khảo trên mạng thì Z10 không có cảm biến ánh sáng thì phải,mặt trc của Z10 chỉ có: camera phụ, đèn led, cảm biến xoay màn hình,,
    muốn kiểm tra cảm biến màn hình có hay không =cách nào
    Không phải cảm biến xoay màn hình mà là cảm biến tiệm cận dùng khi mình đưa máy lên nghe thì nó tự tắt màn hình, cái cảm biến đó với cảm biến ánh sáng đặt chung 1 chỗ đó bạn. Để kiểm tra cảm biến ánh sáng bạn lấy nguồn sáng mạnh chiếu vào chỗ cảm biến sẽ thấy màn hình sáng hơn, rồi đi vào chỗ tối màn hình sẽ bớt sáng.

Trích dẫn Gửi bởi luutuanxd
    còn vấn đề bản ROM cho mình hỏi thêm tý xíu: nghĩa là muốn up lên các phiên bản cao hơn thì phải dùng Shasesi chứ không thể dùng wifi hả ban? thú thực là vấn đề update này mình khá mù mờ
    Shasesi là một trong những công cụ giúp bác load các bản rom leak (rò rỉ) hoặc những bản rom chính thức phát hành ở nhà mạng của quốc gia khác.

Ngoài ra bác có thể download file autoload nó là một dạng file .exe cứ nhấp chuột vào là chạy thôi.

ưu điểm của autoload là ít lỗi, nhược điểm là autoload sẽ mất hết dữ liệu coi như nó làm sạch máy và cài rom vào giống như cài đặt win trên pc vậy

ưu điểm của shase là up rom không mất dữ liệu, nhược điểm là đôi khi xảy ra lỗi, đòi hỏi bác phải có chút ít kinh nghiệm xử lý.

Nói chung up rom trên bb là một việc khá thú vị, up rom nhiều quá sẽ đâm ra nghiện vì cứ cuối tuần là hầu như có rom mới =)) nói theo phong trào "Up rom là một nghệ thuật, người up rom là một nghệ sĩ )"

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Nhờ anh em có kinh nghiệm hướng dẫn dùm
    Bởi skylerman trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-11-2014, 09:17 AM
  2. Kinh nghiệm phân biệt sạc zin đời mới (usb) của RIM
    Bởi miinphansi trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 03-11-2014, 05:19 PM
  3. Em xin kinh nghiệm về Blackberry
    Bởi trong diễn đàn Tổng quan về BlackBerry 10
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 10-07-2014, 12:45 PM
  4. Kinh nghiệm mua Q10 Brandnew?
    Bởi dienthoaionline trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 08-03-2014, 06:55 PM
  5. Ai có kinh nghiệm về BB8800 và ở Hà Nội chỉ dùm em !!!
    Bởi VIPWIHXQ0802 trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 27-03-2012, 09:04 PM