Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Guest
    Như tiêu đề, sau một thời gian dùng em phát hiện ra một lỗi rất lạ trên danh bạ BB10 đó là liên tục bị auto mất một vài số trong danh bạ. ví dụ lúc đầu là 500 số thì dùng một thời gian bị mất đi vài số, có những số mới gọi hôm qua hôm nay tìm trong danh bạ đã mất đâu mất. Có anh em nào bị hiện tượng này chưa???
    P/s: em dùng cả Q10 và Z10, cả 2 con đều bị hiện tượng lạ này. Dùng ức chế lắm

Trích dẫn Gửi bởi thanhvn
    Như tiêu đề, sau một thời gian dùng em phát hiện ra một lỗi rất lạ trên danh bạ BB10 đó là liên tục bị auto mất một vài số trong danh bạ. ví dụ lúc đầu là 500 số thì dùng một thời gian bị mất đi vài số, có những số mới gọi hôm qua hôm nay tìm trong danh bạ đã mất đâu mất. Có anh em nào bị hiện tượng này chưa???
    P/s: em dùng cả Q10 và Z10, cả 2 con đều bị hiện tượng lạ này. Dùng ức chế lắm
    Bác cứ đùa chắc bị gấu nghịch rồi làm gì có lỗi nào làm mất đc danh bạ, tại bác lưu tên tiếng Việt nên khi tìm ko thấy thôi, hoặc do mất mạng nó chưa kịp đồng bộ với email, hoặc bác đồng bộ quá nhiều email nên khi thoát email nó bay mất vài số. Hoặc bác dùng Facebook đồng bộ danh bạ rồi thỉnh thoảng xoá vài friend nên nó mới mất đi.

Mỗi lần thông báo lỗi, lại chẳng báo đang dùng OS nào! Các bạn buồn cười thật đấy!

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    Bác cứ đùa chắc bị gấu nghịch rồi làm gì có lỗi nào làm mất đc danh bạ, tại bác lưu tên tiếng Việt nên khi tìm ko thấy thôi, hoặc do mất mạng nó chưa kịp đồng bộ với email, hoặc bác đồng bộ quá nhiều email nên khi thoát email nó bay mất vài số. Hoặc bác dùng Facebook đồng bộ danh bạ rồi thỉnh thoảng xoá vài friend nên nó mới mất đi.
    Trước đây mình cũng gặp nhiều trường hợp như vậy, cũng biết là do một trong các nguyên nhân trên, nhưng cũng bực thật. Mấy lần công việc cần gấp thì lại bay béng cái contact mình đang cần. Trước đến giờ contact mình chỉ đồng bộ vào 1 email account nên chắc là do nó chưa kịp đồng bộ.
    Tuy nhiên theo mình nghĩ vì là các contact đã có sẵn rồi, khi đồng bộ lại thì ít nhất vẫn phải còn trên máy (lưu cache chẳng hạn), chứ lại mất hút thế thì sao mà không bực cơ chứ.

Guest
    Xác nhận là thình thoảng danh bạ bb10 bị đơ, lúc ẩn lúc hiện contact loạn cả lên =.=

Xác nhận là thình thoảng danh bạ bb10 bị đơ, lúc ẩn lúc hiện contact loạn cả lên =.=

Bác cứ đùa em, trước em cũng nghĩ do đồng bộ nên đã xóa hết danh bạ mail, chỉ để danh bạ trên máy, thế mà vẫn bị mới bực. Em làm bên quan hệ khách hàng nên có đợt tự nhiên mất số khách hàng, đến khổ với việc xin lại số
    P/s em dùng OS mới nhất nhé

Guest
    Bác cứ đùa em, trước em cũng nghĩ do đồng bộ nên đã xóa hết danh bạ mail, chỉ để danh bạ trên máy, thế mà vẫn bị mới bực. Em làm bên quan hệ khách hàng nên có đợt tự nhiên mất số khách hàng, đến khổ với việc xin lại số
    P/s em dùng OS mới nhất nhé

Danh bạ mình cũng loạn cả lên. Chỉ để hiện danh bạ gmail, khi gọi đến thì hiện tên trong sim, xoá số trên sim thì bay luôn số trong gmail, đồng bộ lại ko đc. Bực mình gớm.
    Mình dùng Q5 , OS: 2102

Guest
    Danh bạ mình cũng loạn cả lên. Chỉ để hiện danh bạ gmail, khi gọi đến thì hiện tên trong sim, xoá số trên sim thì bay luôn số trong gmail, đồng bộ lại ko đc. Bực mình gớm.
    Mình dùng Q5 , OS: 2102

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. ContactsImEx- Nhập/Xuất danh bạ trên BB10 hỗ trợ danh bạ dạng vCard và CSV
    Bởi beptruongphat263 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 26-12-2016, 07:32 PM
  2. Hướng dẫn toàn bộ về danh bạ trên BB10
    Bởi ncsmot583 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 25-12-2016, 10:10 AM
  3. E muốn hỏi về vấn đề Quản Lý Danh Bạ trên BB10