Kết quả 1 đến 4 của 4
    1. Camera: Mời các ae xem video và cho nhận xét nhé, theo mình cái camera của Z10 có vấn đề các bác nhỉ. <div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/6LHcymHd67E?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe></div>
    2. Phần mềm đồng hồ: Sau khi đặt báo thức sau đó kích hoạt chế độ ban đêm để đi ngủ cùng em Z10 thì thằng cu nhỏ nhà mình nó vẫn chỉnh được báo thức thành 12g đêm, thế là đang đêm em Z10 nó lại gọi bố con mình dậy, hay thật. Đây là lỗi sơ đẳng quá, lẽ ra khóa máy là phải khóa hết tất cả chứ nhể.

Cái "lỗi" 1 đó mình nghĩ là do ánh sáng thôi bạn, lúc đó mắt thường bạn nhìn có thấy màu sắc quả bóng nó thay đổi khi di chuyển không?

Còn cái 2 đúng là vẫn chỉnh được alarm trên cái đồng hồ Bedside Mode thật, giờ mới để ý. Vì mình không dùng nó bao giờ

Trích dẫn Gửi bởi trieubb
    1. Camera: Mời các ae xem video và cho nhận xét nhé, theo mình cái camera của Z10 có vấn đề các bác nhỉ. <div class="embeddedvideo"><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/6LHcymHd67E?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe></div>
    2. Phần mềm đồng hồ: Sau khi đặt báo thức sau đó kích hoạt chế độ ban đêm để đi ngủ cùng em Z10 thì thằng cu nhỏ nhà mình nó vẫn chỉnh được báo thức thành 12g đêm, thế là đang đêm em Z10 nó lại gọi bố con mình dậy, hay thật. Đây là lỗi sơ đẳng quá, lẽ ra khóa máy là phải khóa hết tất cả chứ nhể.
    Có tuỳ chọn tắt báo thức đi mà

haha, quả bóng đổi màu là do cân bằng trắng tự động đấy.
    Cảm biến nó chỉ cảm nhận đc 3 màu cơ bản là Red, Green, Blue (hệ màu RGB) và 3 chùm này hội tụ thành ánh sáng trắng.
    Bạn để quả bóng trong bóng râm (Shadow) thì ánh sáng không đủ hội thành trắng làm độ sáng ảnh giảm đáng kể (Brightness), để giải quyết chip phải tự điều chỉnh lại 3 kênh màu kia nhầm cân bằng trắng và bù sáng cho ảnh.
    Dịch chuyển ra phía ánh sáng thì nó lại tự giảm xuống.

-> Đấy ko phải lỗi, đấy là chức năng.

Bạn tìm hiểu thêm trên wikipedia:
    Ánh sáng
    Hệ màu RGB
    Cân bằng trắng (White balance)
    Level of colors

Các Chủ đề tương tự

1. Z10 không thêm được ngôn ngữ bàn phím
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 13-03-2016, 12:24 AM
  2. Trả lời: 79