Kết quả 1 đến 9 của 9
    Guest
    Tình hình thế này các bác à, em mới lấy 1 em z10 verizone của 1 bác thương gia uy tín, lúc mua e ko để ý về Pin của máy nên về nhà lúc rảnh tháo pin ra xem thì em thấy mã pin ở sau máy ko trùng với mã pin mà mình kiểm tra phần cứng trong máy, nhưng imei lại trùng với máy và với hộp của em nó. em có hỏi bác thương gia kia thì bác ấy trả lời là :" từ đời BB10 nhiều lô pin máy và pin ko trùng do nhà sản xuất quy định mã pin của nhà máy để dể quản lý, imei là của nhà sản xuất, vì BBM quản lý theo pin để lock máy" Các bác có ai gặp trường hợp như em ko. có gì các bác giúp đỡ e tí ạ

ko có ai giúp em à

Trích dẫn Gửi bởi ngocevnptc1
    Tình hình thế này các bác à, em mới lấy 1 em z10 verizone của 1 bác thương gia uy tín, lúc mua e ko để ý về Pin của máy nên về nhà lúc rảnh tháo pin ra xem thì em thấy mã pin ở sau máy ko trùng với mã pin mà mình kiểm tra phần cứng trong máy, nhưng imei lại trùng với máy và với hộp của em nó. em có hỏi bác thương gia kia thì bác ấy trả lời là :" từ đời BB10 nhiều lô pin máy và pin ko trùng do nhà sản xuất quy định mã pin của nhà máy để dể quản lý, imei là của nhà sản xuất, vì BBM quản lý theo pin để lock máy" Các bác có ai gặp trường hợp như em ko. có gì các bác giúp đỡ e tí ạ
    Bác lập topic nên đề hỏi về PIN của BB thì dễ tìm, dễ nhìn.

Như bác viết thì đúng là ảo rùi. Từ trước đến nay mình mua máy đều thấy cái đó phải trùng nhau.Chẳng bao giờ mình thấy có lỗi đó của hãng và nhà sx vì riêng PIN của BB cũng là cái ID của máy mà.

Có khi nào gia công in lại cái tem thông tin trên box vội nên chỉ kịp copy imei còn mã PIN vì ko để ý nên in nhầm thành ra bị phát hiện, lộ bí mật !

Và nếu như đổi được thì bạn nên đổi.

Sent from 8.1

Bác đúng thử xem thế nào nếu không lỗi lắm gì thì next, pin trùng imei nhưng lỗi thì cũng như không

làm gì có chuyện PIN máy và PIN trên hộp không trùng nhau.

PIN máy, PIN in trên máy, và PIN trên hộp đều phải trùng nhau chứ. Làm gì có cái kiểu giải thích vớ vẩn như thế

vote đổi máy, làm gì có chuyện imei trung là PIN thì lệch, chắc bác chơi phải hàng dựng rồi,

Pin trên thân máy phía sau và pin máy hiện trên phần mềm khác nhau thì đúng chuẩn hồn trương ba da hàng thịt rồi

Sent from my Z10 using Tapatalk

Đề nghị bạn cho biết tên cửa tiệm nào, để ACE tránh

Guest
    Cảm ơn các bác đã trả lời, chắc có lẽ e nên ra đổi máy khác thôi, hiện giờ thì dùng ko vấn để gì cả. mà hàng của bác này ship ở amazone về có chắc chắn ko các bác