Kết quả 1 đến 10 của 10
    Mới mua z10, và theo như cái phốt bây giờ các bác thấy đầy ra rồi đấy, các thương gia đang bối cmn rối lên rồi, và e cũng vậy, xoắn lắm, muốn xem cái máy mình thế nào, nếu theo như bác Hải phốt nói thì máy e có cái tem void xịn nhé, e chấp nhận hy sinh tem void + tem bảo hành để bung nó ra, tiện thể cho các ae xem cái hình của nó nếu muốn so sánh luôn, và e đăng bài này chỉ với mục đích chia sẻ cái hình để các bác có kinh nghiệm về máy dựng vào nhận xét xem, máy của e có phải hàng dựng hay không chứ thực sự là e không biết nhiều về vấn đề này, chỉ biết là nếu dựng có thể sẽ có một số chi tiết hàn khò, câu dây, nhưng nếu thực sự đây là máy dựng thì bọn nó đã đạt đến trình độ có thể nói là siêu cmn phàm. ) (Máy ảnh em loại dởm nên chụp macro như sh*t, các bác thông cảm)
    Đây là tổng thể cái main khi đã bung

Phần cam

Phía sau đèn led, phần chèn thẻ nhớ ấy

Phần lắp sim

Bottom

Chỗ tiếp xúc pin

Và đây là hình ảnh so sánh cái main của máy xịn, thằng nc' ngoài bung máy và máy em, có điểm khác nhau như hình, không rõ là do nhà sản xuất hay sao mà cấu tạo có khác nhau (Điểm này có lẽ nói lên hàng dựng ) )

Clip thằng kia bung z10 đây: <div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/cIWfwJIHrwY?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe></div>
    Có thể máy nó bản 001, e bản 003.

Guest
    Chỗ lắp thẻ nhớ của bản 001 khác với 002,3... mà bác.

SENT FROM Z.

Guest
    Đek. Bây h làm j còn hàng cừu nữa đâu mà phải bung máy kiểm tra. Thương gia họ chém kiểu khác bạn ạ. Vấn đề nhạy cảm em cũng ko dám phán bừa.

Bây giờ làm gì còn đục lỗ câu dây gì nữa bác ) Thương gia chém nhau hàng dựng chủ yếu là thay vỏ không phải vỏ zin, ruột nọ vỏ kia, nắp pin lởm, pin đểu... Chưa thấy bác nào thông báo tình hình main bị sửa chữa cả

Guest
    Ah, các bác ấy còn chém nhau nhà nào bán hộp thật, nhà nào buôn hộp lởm nữa ) Không hiểu sao cái hộp to chuyện thế =))

Guest
    Tất nhiên trước khi ktra main thì phải ktra ốc rồi. E thấy ốc rất wtrọng. Loét hay zỉ sét là biết ngay. Có điều ốc rất đẹp. Ko có dấu hiệu gì là vặn vẹo cả. Nhưng có 1 số vấn đề như các bài so sánh nêu ra hàng dựng nên e mới mổ xẻ xem sao

Cụ chủ thớt dũng cảm quá nhỉ vọc vạch ghê đấy )

Ôi dào. Nếu thực sự máy ngon thì cần mịa gì cái tem void và cái fiếu bảo hành vớ vẩn bác , với lại trước khi bung e cũg fải test kỹ lắm mới dám vọc ấy chứ =))

Căn bản máy dựng là máy có vấn đề chạy lại nên nó mới lên chuyện ; chứ máy ngon có hư hao jì đâu mà bảo tụi nó hành mình

Sent from my Q10 using Tapatalk

chúc mừng bác kiếm được con máy ngon ) z10 giờ kiếm được quả pin dung lượng cao nữa là chuẩn luôn bác ah. em rình mò khắp nơi mà chưa tìm được quả pin nào ưng ý :|

Các Chủ đề tương tự

1. Classic bung màn hình
    Bởi donghoqueenwatch trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 27-09-2016, 11:20 PM
  2. Màn hình PassPort bị bung
    Bởi nguyenthithuyduong trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 12-09-2016, 04:25 PM
  3. không bung fullscreen khi xem phim online bằng trình duyệt được?
    Bởi thiennhienyeu trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-08-2016, 08:29 PM
  4. Màn Passport bung góc
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 10-07-2015, 05:07 PM
  5. Bung máy BlackBerry Kopi SQC100-2
    Bởi nghiemthanhminh trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 20-08-2014, 04:19 PM