Kết quả 1 đến 9 của 9
    Chào các bác xin các bác bắt bệnh và tư vấn giúp mình về con BB Z10 100-3 (mua tại cellphones)

Trước hết mình là người mới dùng điện thoại của BB chưa biết một tý gì hết, nhiều câu hỏi ngu mong các bác thông cảm @@!

Hôm vừa rồi mình có nhờ người ở HN lấy hộ 2 con BB Z10 màu đen bản 100-3 tại cellphones. (10 ngày đầu có lỗi lầm đổi mới, và bảo hành 12 tháng).

1 con dùng không sao còn 1 con thì bị tình trạng như sau:

Cả 2 con đều đã sạc lần đầu là 10-12 tiếng, 1 con dùng không sao nhưng 1 con thì bị hụt pin nhanh kinh khủng, 50% mà một lúc quay lại máy tắt ngóm, BẬT KHÔNG lên nổi, cắm sạc vào thì LED ĐỎ NHẤP NHÁY liên tục và cũng vẫn tịt ngóm, chỉ NHÁY thôi. Cũng không hiểu lý do vì sao mà bị vậy. Vì mua hàng trong 10 ngày đầu có lỗi gì thì được đổi mới nên mình gửi lại Cellphones HN bảo hành và được cellphones kêu là kiệt pin và phải kích pin, sau đó là chạy lại phần mềm do xung cái gì gì đó máy lại lên vì mới dùng lên không hiểu cái này lắm. Và kêu không đổi mới chạy lại phần mềm là được !

Có bác nào bị như mình và khắc phục được hậu quả rồi thì chỉ giáo cho mình tìm cách khắc phục với. (Lần sau mà đi công tác chẳng may không kịp sạc pin lại bị chết yểu vậy và cắm sạc lại không lên thì không biết là thế nào chưa hiểu cái vụ pin kiệt này lắm các bác ạ)

Thanks các bác quan tâm, chia sẻ ạ !

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Cun Bô
    Chào các bác xin các bác bắt bệnh và tư vấn giúp mình về con BB Z10 100-3 (mua tại cellphones)

Trước hết mình là người mới dùng điện thoại của BB chưa biết một tý gì hết, nhiều câu hỏi ngu mong các bác thông cảm @@!

Hôm vừa rồi mình có nhờ người ở HN lấy hộ 2 con BB Z10 màu đen bản 100-3 tại cellphones. (10 ngày đầu có lỗi lầm đổi mới, và bảo hành 12 tháng).

1 con dùng không sao còn 1 con thì bị tình trạng như sau:

Cả 2 con đều đã sạc lần đầu là 10-12 tiếng, 1 con dùng không sao nhưng 1 con thì bị hụt pin nhanh kinh khủng, 50% mà một lúc quay lại máy tắt ngóm, BẬT KHÔNG lên nổi, cắm sạc vào thì LED ĐỎ NHẤP NHÁY liên tục và cũng vẫn tịt ngóm, chỉ NHÁY thôi. Cũng không hiểu lý do vì sao mà bị vậy. Vì mua hàng trong 10 ngày đầu có lỗi gì thì được đổi mới nên mình gửi lại Cellphones HN bảo hành và được cellphones kêu là kiệt pin và phải kích pin, sau đó là chạy lại phần mềm do xung cái gì gì đó máy lại lên vì mới dùng lên không hiểu cái này lắm. Và kêu không đổi mới chạy lại phần mềm là được !

Có bác nào bị như mình và khắc phục được hậu quả rồi thì chỉ giáo cho mình tìm cách khắc phục với. (Lần sau mà đi công tác chẳng may không kịp sạc pin lại bị chết yểu vậy và cắm sạc lại không lên thì không biết là thế nào chưa hiểu cái vụ pin kiệt này lắm các bác ạ)

Thanks các bác quan tâm, chia sẻ ạ !
    Lần sau bị thế bác cứ cắm sạc tháo pin ra rồi lắp lại. Dự có thể một em dính lỗi pin ảo. Giờ pin loại mới hết rồi không cần sạc lần đầu vài tiếng làm gì, cứ sạc đầy là rút, dưới 20% thì sạc đừng ngâm lâu ( sạc qua đêm) chỉ tổ trai pin.

Mấy ngày đầu tiên do đồng bộ nên rất tốn pin bác cứ wifi full cho nó đồng bộ.

Kiểm tra lại xem os bao nhiêu nếu cũ quá thì up ROM

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    Lần sau bị thế bác cứ cắm sạc tháo pin ra rồi lắp lại. Dự có thể một em dính lỗi pin ảo. Giờ pin loại mới hết rồi không cần sạc lần đầu vài tiếng làm gì, cứ sạc đầy là rút, dưới 20% thì sạc đừng ngâm lâu ( sạc qua đêm) chỉ tổ trai pin.

Mấy ngày đầu tiên do đồng bộ nên rất tốn pin bác cứ wifi full cho nó đồng bộ.

Kiểm tra lại xem os bao nhiêu nếu cũ quá thì up ROM
    Cellphones họ đã up lại rom thì bật máy lại lên rồi bác ạ, thấy bảo kêu kích pin gì đó vậy nó có ảnh hưởng gì tới tuổi thọ pin nữa không bác ? Thanks bác !

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Cun Bô
    Cellphones họ đã up lại rom thì bật máy lại lên rồi bác ạ, thấy bảo kêu kích pin gì đó vậy nó có ảnh hưởng gì tới tuổi thọ pin nữa không bác ? Thanks bác !
    Bác cứ trải nghiệm thêm, rồi mới có thể đánh giá được, mới dùng thì không lo.

Bác cứ trải nghiệm thêm, rồi mới có thể đánh giá được, mới dùng thì không lo.
    Nhưng mình ở xa lắm bác ạ, mỗi lần gửi bảo hành các kiểu xe cộ gửi về rồi lại bảo hành mệt, họ kêu up rom rồi chẳng biết sao !

Lúc bị vậy thử tháo pin ra cắm sạc thì nó hiện lên hình pin có chữ Z đó bác, đọc mạng thì biểu tượng đó là máy chưa gắn PIN, lại rút ra lắp PIN vào thì lại led lại nhấp nháy liên tục và chẳng hiện lên gì luôn ạ !

Trích dẫn Gửi bởi Cun Bô
    Nhưng mình ở xa lắm bác ạ, mỗi lần gửi bảo hành các kiểu xe cộ gửi về rồi lại bảo hành mệt, họ kêu up rom rồi chẳng biết sao !
    bác ở đâu cũng không lo, chỉ cần có mạng và máy tính đọc hướng dân up rom rồi tự mình làm cho nhanh.

Nói chung phần lớn là lỗi phần mềm nếu máy ngon cứ re set với up rom là ok hết, có khó khăn gì bác cứ lên diễn đàn hỏi đáp các bác trên diễn đàn trả lời được hết đỡ mất công gửi máy đến trạm.

Bác add pin của em, cần gì cứ BBM 2b37b97f em mà biết em trả lời tuốt, em mà không biết thì em nói em không biết =))

bác ở đâu cũng không lo, chỉ cần có mạng và máy tính đọc hướng dân up rom rồi tự mình làm cho nhanh.

Nói chung phần lớn là lỗi phần mềm nếu máy ngon cứ re set với up rom là ok hết, có khó khăn gì bác cứ lên diễn đàn hỏi đáp các bác trên diễn đàn trả lời được hết đỡ mất công gửi máy đến trạm.
    Cẳn bản lúc mua họ kêu có lỗi thì được đổi mới mà là người mới dùng nên không biết gì chỉ thấy bị vậy đâm ra hoang mang và lo lắng bác ạ @@! Thanks bác, tiện đây bác cho mình hỏi là uprom cho dòng bb thì cách nào hay và tiện nhất bác ^^!

Trích dẫn Gửi bởi Cun Bô
    Cẳn bản lúc mua họ kêu có lỗi thì được đổi mới mà là người mới dùng nên không biết gì chỉ thấy bị vậy đâm ra hoang mang và lo lắng bác ạ @@! Thanks bác, tiện đây bác cho mình hỏi là uprom cho dòng bb thì cách nào hay và tiện nhất bác ^^!
    bác vào phần os cho bb10 download 1 file autoload phù hợp với dòng máy cả mình về chạy thế là xong (nhớ backup dữ liệu qua bblink trước khi autoload).

Các Chủ đề tương tự

1. Blackberry Z10 không lên nguồn. Nháy đỏ liên tục
    Bởi nguyentrangphongem trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 21-12-2015, 10:52 AM
  2. Z10 ko lên nguồn, đèn led đỏ liên tục : ((
    Bởi baola2520 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 07-11-2015, 10:03 PM
  3. BB9700 Vừa Khởi Động Lên Tin Nhấn Xuất Hiện Liên Tục...
    Bởi kintemsik trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 29-05-2014, 05:25 PM
  4. Help. úp lên bản 2141 tự nhiên nháy đén đỏ liên tọi k khởi động đc?
    Bởi ngocphuc124 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 18-02-2014, 01:14 PM
  5. Uprom Z10 không gắn pin đèn xanh chớp ko up được.máy mở không lên và đèn đỏ chớp liên tục
    Bởi phongkaka_2211 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 09-12-2013, 11:50 AM