Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Em đăng Topic này, muốn hỏi bác nào đang sở hữu Q10 trong tay.

Chả là e cảm thấy phần màn hình máy mình hơi ọp ẹp.

Bình thường ko cảm nhận thấy.
    Hqua e dùng khăn để lau màn cho sáng bóng, khi miết dọc theo viền màn hình thì có vài tiếng tách tách rất nhỏ, phải ghé sát tai vào để nghe cho rõ.
    Tiếng lách tách này tựa như tiếng vỡ bong bóng xà phòng ấy.
    Em bị ở cạnh trái màn hình, miết dọc theo cạnh trái sẽ có tiếng này.

Bác nào có Q10 kiểm tra luôn hộ em xem có hiện tượng như vậy ko. Hay ấn xuống chỗ viền màn hình, thì có cảm giác lún xuống ko?

Mình thử kiểm tra như bác mô tả thì không thấy hiện tượng như bác gặp phải....

Không bác chủ ah.

Trích dẫn Gửi bởi cocconden
    Mình thử kiểm tra như bác mô tả thì không thấy hiện tượng như bác gặp phải....

Trích dẫn Gửi bởi demendkt
    Không bác chủ ah.
    Cảm ơn 2 bác, để mai em mang máy đi kiểm tra xem sao T___T

May quá, mình không bị!

máy chính hãng vừa mua 3 ngày có bị nhưng rất nhỏ
    -thêm nữa các bác cho e hỏi e xem mấy con Q10 chĩnh hãng pin bị lõm vệt hình chữ v nhỏ nhỏ ở cuối quả pin ko ạ, và vỏ có vài vêt nhăn nheo như pin lô, e xem ở của hàng con nào cũng vậy, hic
    - FM của ngon Q10 rất chập chờn đặc biệt 102.7 e nghe đc có 1 bên tai, bên kia rè rè rất khõ chịu

Trích dẫn Gửi bởi ledat19121991
    máy chính hãng vừa mua 3 ngày có bị nhưng rất nhỏ
    -thêm nữa các bác cho e hỏi e xem mấy con Q10 chĩnh hãng pin bị lõm vệt hình chữ v nhỏ nhỏ ở cuối quả pin ko ạ, và vỏ có vài vêt nhăn nheo như pin lô, e xem ở của hàng con nào cũng vậy, hic
    - FM của ngon Q10 rất chập chờn đặc biệt 102.7 e nghe đc có 1 bên tai, bên kia rè rè rất khõ chịu
    Nhiều máy bị, mình ra hàng cũng có vài máy bị, cũng có ng ko bị, máy rất chắc chắn.

Máy mình quả pin cũng có vài vệt =]] mịa

Thôi em xin phép bỏ phần này đi cho đỡ gây hấn

nhân viên bảo hành toàn "trâu" thì có tiếng rồi mà bác =))

Nếu bạn bị kêu tiếng tách tách nho nhỏ ở phần rìa màn hình bên trái ngay gần chỗ cổng sạc và hdmi thì cái đó cũng có nhiều người bị lắm. Thường thì ai kỹ tính (như mình chẳng hạn) sẽ chú ý hơn so với người khác. Máy mính lúc đầu cũng có tiếng đó, 1 thời gian sau thì ấn xuống lại hết kêu. Bây giờ máy mình chỉ còn trường hợp góc trên bên trái của màn hình là "bấp bênh", hơi lồi so với bên phải, ấn xuống được và tự động trồi nhẹ lên lại. Mình có tham khảo ở bên mấy anh khoai Tây thì có anh bảo trong gia đình anh ta xài 3 cái Q10 (ảnh, vợ ảnh, con ảnh) đều bị như trên. Còn trường hợp tiếng "tách tách" thì ảnh có ra tận cửa hàng Vodafone thử 1 con nguyên seal vẫn bị như trên. Nói chung cái trường hợp này không phải máy nào cũng bị (giống như bị vụ nhạy phím), sẽ có con bị lỗi này, con bị lỗi khác. Nhưng bị cái này còn hơn bị nhạy phím, người ta bị mấp mô màn hình nhưng xài cả năm chả sao, còn bị nháy phím sẽ ảnh hưởng chức năng khó dùng hơn. Mình cũng từng cầm qua một vài cây Q10 verizon thì màn hình rất chắc chắn, không ọp ẹp, nhưng lại bị lỗi phím nên bán giá rất rẻ (vì bạn mình là thương gia nên có máy cho mình test). Q10 mình cũng là hàng chính hãng. Bạn cứ yên tâm sử dụng đi, đem bh nó cũng tháo ra gắn màn hình lại cho khớp với bezel nhưng không có tác dụng, mà lại làm hỏng lớp dán imei sau máy, chỉ nên tháo máy khi cần thay phím lỗi thôi, còn không cứ để nguyên đó. Đôi lời chia sẻ cùng bạn!

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Các Bác Cho EHỏi z10 có them nào đẹp k ạ
    Bởi namashop trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 23-09-2014, 08:25 PM
  2. màn hình z10 ọp ẹp
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 11-03-2014, 12:03 AM
  3. nắp lưng q10 ọp ẹp
    Bởi nguyenvantu trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 08-11-2013, 07:06 PM
  4. [UPDATE] WeatherPlus 3.1.7 (os4.5+) - Đã đẹp nay còn đẹp hơn.
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 199
    Bài viết cuối: 13-02-2013, 03:19 AM